Announcement

Collapse
No announcement yet.

งบไม่เกิน 7000 การ์ดตัวไหนน่าเล่นมั้งครับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• งบไม่เกิน 7000 การ์ดตัวไหนน่าเล่นมั้งครับ

ASUS EAX1950 PRO ตัวนี้มันมีกี่รุ่น กี่แบบ กี่ญี่ห้อหรอครับ แล้วเอา Nvidia หรือ Ati ดีรุ่นนี้นะ
    ไม่เกิน 7000 ช่ายไหมครับ

หรือมีตัวอื่นน่าสนใจมากกว่านี้ครับ ในงบ 7000

สเปกเครื่องผมนะ

CPU Intel(R) Pentium(R) D 3.40 GHz
    Mainborad P5VD2-X
    Ram Kington 1 G / 533
    VGA Geforce 7300gs

ผมไม่รู้เรื่องคอมน้าครับ เลยขอปรึกษา อยากเล่นเกมลื่นๆหน่อย
    ขอบคุณมากครับ

X1950PRO เอาทุกยี้ห้อคงไม่ไหว มากไปครับ จำไม่หมด

แต่มี

1950PRO 256M
    1950PRO 512M

7000 มี 8600GTS อีกตัวที่พอเล่นได้ครับ

Comment

การ์ดจอแรง แต่ CPU กับ RAM ไม่แรงก็ไม่ได้ช่วยอะไรเยอะครับ
      ผมลอง 7900GS กับ 8800GTS คะแนนตู้ปลาต่างกันนิดเดียวเอง เป็นไปได้ไงเนี้ย!! อ่อ CPU กับ RAM นี้เอง

Comment

x1950 ที่น่าเล่นมี พลังสี 512mb ซิงค AC X2 + ragetheatre

Comment

2600 ddr4 ตังเหลือ ไส่แรมอีก1 กิก

Comment

ตามที่คุณ npzero บอกอ่าครับ
            2600 ddr4 ตัวไหนหรอครับ ญี่ห้ออะไร ขอระเอียดหน่อยได้ไหม่ครับ ผมไม่รู้เรื่องกลัวอายร้าน ไม่รู้เรื่องคอมเลยจิงๆ
            ขอบคุณครับ

Comment

นี่เลยครับพี่น้อง
              Attached Files

Comment

Originally posted by meen182 View Post
                การ์ดจอแรง แต่ CPU กับ RAM ไม่แรงก็ไม่ได้ช่วยอะไรเยอะครับ
                ผมลอง 7900GS กับ 8800GTS คะแนนตู้ปลาต่างกันนิดเดียวเอง เป็นไปได้ไงเนี้ย!! อ่อ CPU กับ RAM นี้เอง
                อย่ายึดติดคะแนนครับ พวกโปรแกรมเทสต่างๆ cpuแรง มีชัยไปกว่าครึ่งและ

เอาใช้งานจริงดีกว่า ซื้อมาเล่นเกมที่เราชอบไม่กระตุกก้อโอแระ มันอยู่ที่ความพอใจของเราหรอก

Comment

http://www.thanni.com/index.php?main...18c20dc5a9276c

http://www.thanni.com/index.php?main...18c20dc5a9276c

ระหว่าง 2 ตัวนี้ ตัวไหนน่าเล่นครับพี่

Comment

ไม่เกิน 7000 นี่เลยครับ 6800 Ultra อิอิ (ล้อเล่น)

ปล.เห็นด้วยกะท่าน Sicklab

Comment

Working...
                    X