Announcement

Collapse
No announcement yet.

งงมาก เปลี่ยนจาก p4 2.4b > 3.0e แล้วเล่นเกมกระตุกกว่าเดิม

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• งงมาก เปลี่ยนจาก p4 2.4b > 3.0e แล้วเล่นเกมกระตุกกว่าเดิม

ตอนแรกเล่น team fortress 2 น่ะครับ ละมันกระตุก เลยทนไม่ไหว หา 3.0e มาใส่ (หาในห้อง market แหละ) แล้วพอลองเอามาใส่ แล้วเข้าเกมดู จากกระตุกเสียอารมณ์ เป็นกระตุกจนเล่นไม่ลงเลยครับ งงมากๆ ตอนนี้ลองไปหลายอย่างแล้ว flash bios, เปลี่ยน driver แต่ก็ไม่ได้ดีไปกว่าเดิมเลย

กะว่าจะลง windows ใหม่ดูไปเลย

หรือใครเคยเจอรบกวนด้วยครับ

P4 3.0e
    P4P800 VM
    Kingston 512x2, DDR400 Dual
    GF 6800XT
    Hdd Samsung 40gb (เหลือที่ใน drive ข้างละ 1 g ไม่รู้เกี่ยวมั้ย)
    Soundblaster Audigy Value
    Last edited by P3NG; 18 Oct 2007, 17:59:06.

ลอเช็คเรื่องความร้อน cpu ดูครับ ถ้าร้อนมากๆ กระตุกก็ไม่แปลก

Comment

ประมาณ 68-72 ครับ

ตอนแรกสายไฟพัดลมมันขาด คนขายเค้าเลยลดให้ ละผมเอาไปบัดกรีที่ร้านใน the mall งามฯ ก็ใช้ได้อะครับ

Comment

p4 3.0e มันร้อนขนาดนั้นเลยเหรอ ร้อนกว่า athlon barton ผมอีกอ่ะ ลองเช็คดูดีๆจิ

Comment

อาจเป็นที่ความร้อนก้อได(น่าสงสัยสุด)้ แต่ลองลงวินโดว์สใหม่ดู เผื่อดีขึ้น

Comment

ทำไมไม่เปลี่ยนการ์ดจอละครับ

Comment

16 ท่อนะครับ น่าจะเล่นได้อยู่ผมไม่เล่นเกมใหม่เท่าไร

สงสัยความร้อนอยู่เหมือนกันเดี๋ยวอาจจะไปหา sink ใหม่ดู

Comment

เย็นลงละครับซื้อซิลิโคนมาทา ตอนนี้ 58 ละ น่าจะ ok

Comment

ผมเคยใช้ P4 3.0E เดิมๆ Idle ไม่เกิน 51 นะ ไม่มีแอร์

Comment

Originally posted by P3NG View Post
                    ประมาณ 68-72 ครับ

ตอนแรกสายไฟพัดลมมันขาด คนขายเค้าเลยลดให้ ละผมเอาไปบัดกรีที่ร้านใน the mall งามฯ ก็ใช้ได้อะครับ
                    ร้อนผิดปกติครับ FULL LOAD ผมยังไม่เคยถึง 70 เลย

Comment

เนื้อที่ในฮาร์ดดิสเหลือน้อยเกินไปนะครับ มันไม่พอเวลาที่ เครื่องมันจะไปจัดสรรค์ฮาร์ดดิสเป็น virtual memory นะครับ เลยอาจกระตุกได้ เหลือไดร์ C ซัก 4 GB นะครับแล้วลองดูใหม่

Comment

ตอนนี้ดีขึ้นละครับ ทาซิลิโคน เวลาปกติอยู่ที่ 58- 60 เล่นเกมไม่กระตุกแล้ว ถ้าอยากเย็นกว่านี้คงต้องหา sink ใหม่ มีใครแนะนำ sink ไม่แพงใช้กับตัวนี้ได้บ้างมั้ยครับ

Comment

ก็ปกติแล้วล่ะครับ อุณหภูมิขนาดนี้ ไม่น่าเป็นห่วงไรอีกแล้ว ^ ^'

Comment

สรุปว่ามันเป็นที่ความร้อนนี่เอง หุหุ...

Comment

ใจร้อนด้วย

Comment

Working...
                              X