Announcement

Collapse
No announcement yet.

Ram 1 gb กับ 2 Gb ต่างกันมากไหม ใช้เล่นเกม ออนไลน์

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• Ram 1 gb กับ 2 Gb ต่างกันมากไหม ใช้เล่นเกม ออนไลน์

ตอนนี้ผมใส่แรม ddr 2 512 x2 dual อยู่ครับ

เห็นแรม ราคา ลงมา ล่อใจมาก เลยกะ จะ สอย 512 x 2 มาdual อีก เพราะ เรือ ช่อง วาง 2 slot
    เรียนจะเรียนถาม ท่านๆ ว่า

หลักๆผมเล่นเกมส์ ออนไลน์ เป็นหลัก spec นี้ถ้าเพิ่มแรม ใช้กับ win xp งานเอกสาร เปิดหลายๆ หน้าต่างพร้อมกัน จาก 1 gb - > 2 gb จะให้ผลต่างกันไหมครับ

1. 512 x2 อีกตัวถ้าจะซื้อใหม่จำเป็น ต้อง ชิบเดียวกับ สองตัวที่ ใส่อยู่แล้วไหมครับ
    2. hdd sata2 ถ้าจะเอาไป ต่อกับ ide โดยให้ ide เป็นมาสเตอ ต้องทำอย่างไรครับ

ต่างสิครับ มันเท่านึงเลยนะ

เพิ่มเถอะครับ แฮะๆ
    GLORIOUS PC MASTER RACE
    May your frame rate be mighty and your draw distance far.

Comment

เกมส์ออนไลน์ แรม 1GB เหลือๆ ครับ
      แต่เกมส์เล่นเดียวๆ บางเกมส์ 1GB อาจจะไม่อยู่นะครับ (เกมส์บางเกมส์โหลดเป็น GB เลย)

Comment

XP 1GB ก็เหลือเฟือเเล้วครับ (ถ้าไม่ได้เล่นเกมโหดๆนะ)
        Vista ต้อง 2GB ถึงจะพอ

Comment

^^
          ซ้ำ

Comment

ต่างมากมายย

Comment

มันต่างกัน 1024 MB ครับ

Comment

ซื้อมาใส่เลยครับ

Comment

Originally posted by one View Post
                  มันต่างกัน 1024 MB ครับ
                  ^
                  ^
                  ถูก

Comment

วิธีการดู ง่ายๆ งับ...

เปิดดู Task manager tab Performance ถ้าช่อง PF Usage ขณะใช้งานจิงท่านมากก่า จำนวน แรมที่มีอยู่ แนะนำให้เพิ่มงับ จะลื่นขึ้นผิดตาเลยละ

ถ้าใช้มะถึง เพิ่มปายกะเหมือนเดิม หรือเหนผลเฉพาะ พวกตอน load ฉากของเกมต่างๆ ^^"
                    Last edited by Teardrop; 18 Oct 2007, 20:39:19.

Comment

ใส่เลยครับ ดีกว่า มั้ง อิอิไม่ค่อยต่างเลย 1 กับ 2 นี่ แต่ถ้า 4 หละว่าไปอย่างโหลดครั้งแรกช้า โหลดครั้งต่อไป
                      โหลดจากเซฟ เหอะๆ ไม่ต้องรอแล้ว อิอิ อีกอย่างงับ แรม จิก มาก ยังไงก็ดีกว่าจิกน้อย timing น้อยๆนะ DDr2 นะ

Comment

แนะนำใส่เลยครับ ผมว่า ต่างกันเลยนะ แต่ถ้ามีแรม 2GB แล้วที่ทาสบาร์เต็มไปด้วยโปรแกรมเยอะ มันก็ไม่็ช่วยให้ดีขึ้นนะ สู้แรม 1GB แต่ไม่มีโปรแกรมขยะให็รันเยอะแยะ มันจะทำงานได้ดีกว่านะครับ ความคิดเห็นส่วนตัวครับ แต่ก็เคยเจอมากับตัวครับ

Comment

Originally posted by Athlon1333 View Post
                          แนะนำใส่เลยครับ ผมว่า ต่างกันเลยนะ แต่ถ้ามีแรม 2GB แล้วที่ทาสบาร์เต็มไปด้วยโปรแกรมเยอะ มันก็ไม่็ช่วยให้ดีขึ้นนะ สู้แรม 1GB แต่ไม่มีโปรแกรมขยะให็รันเยอะแยะ มันจะทำงานได้ดีกว่านะครับ ความคิดเห็นส่วนตัวครับ แต่ก็เคยเจอมากับตัวครับ
                          น้านหละ ผมใช้วิสต้าแรม1GB แต่ผมไม่ได้เปิดพวกทาส์กบาร์ ก็เล่นได้มะมีปังหา

Comment

Working...
                          X