Announcement

Collapse
No announcement yet.

ถามเรื่องบริการหลังการขายhpค่ะ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• ถามเรื่องบริการหลังการขายhpค่ะ

ตอนนี้สนใจHP Pavilion dv2626TXค่ะและอยากทราบว่าบริการหลังการขายเป็นอย่างไรบ้างคะ
    แล้วมีร้านไหนแนะนำมั้ยคะในพันธ์ทิพย์ก็ได้ค่ะที่ขายแบบซื่อสัตย์ จริงใจ หรือไม่ก็ช่วยแนะนำศูนย์บริการที่ดีๆค่ะ ใครเคยซื้อที่ไหนเป็นอย่างไรช่วยมาเล่าให้ฟังด้วยนะคะ แล้วก็อยากทราบว่าhpนี่ทนทานมั้ยคะ ขอบคุณล่วงหน้าค่ะ

สนใจรุ่นเดียวกันเลยค่ะ รอฟังอีกคน

Comment

ตึก อื้อ จื่อ เหลียงครับ

ผมเคยเอาไปซ่อม

มีคนโวย ๒ คน กลาง ศูนย์ ( ใหญ่ )

เพราะ อะไรไม่รู้ อ่ะ เป็น เฮีย ไม่รู้เรื่องคอมเท่าไหร่มั้ง

แต่โดวยเพราะ ต้องเสียตังเพิ่มบานตะไท แพงกว่าซื้อไหม่

กับอีกคน รอซ่อมนานานานานานาน จน ทนไม่ไหว

ของผม

ซื้อมา เดือนเดียว พัดลมเสีย ( NOTEBOOK )

เครื่อง ร้อนแทบไหม้ ตัดไปเอง

แต่อยู๋ในประกัน ซ่อมฟรี

...

แต่ เอาเครื่องไปทิ้งไว้ ๕อาทิตย์ แทบขาดใจ

ถ้าให้ผมแนะนำนะครับ

... IBM เหอะ

( ของผม HP - COMPAQ นะ )

ของคุณ HP อย่างเดียว น่าจะดีกว่ามั้ง มันแพงกว่าเท่าตัวเลยนี่

Comment

จริงหรือคะเนี่ยที่คุณsorotbugบอกแย่จังเลยค่ะ มีใครที่ใช้hpแล้วมีประสบการณ์อะไรก็แลกเปลี่ยนกันได้นะคะ

Comment

ผมนี่สด ๆ เลยคับ เพิ่งเอาจอไปเปลี่ยนหลังจากมันกระพริบมาหลายเดือน ส่งไปครั้งแรกต้นเดือน 1/10 ซ่อมไป 5 วันได้รับวันที่ 8 หลังจากนั้นก้อใช้ได้ปกติดี พอเมื่อวันเสาร์ที่แล้วเปิดเครื่องอยู่ดี ๆ จอก้อกลายเป็นเส้นๆ ใช้งานไม่ได้เลย เลยต้องส่งอีกรอบตอนนี้ก้อยังรออยู่คับวันพรุ่งนี้หรือไม่ก้อวันจันทร์ก้อน่าจะได้ละ โดยรวม OK นะคับซ่อมฟรีในประกัน

Comment

ฟังหูไว้หูก้อดีนะครับเจ้าของกระทู้ แต่ละคนก็เจออะไรมาไม่เหมือนกันครับ บางคนก็ไปเจออะไรดีๆมา บางคนก็ไม่เจออะไรไม่ดีมา ก็สู้เสียงส่วนใหญ่เอานะ อย่างผมตอนนี้ใช้ acer ก้อโออะ ไม่ถึงกับว่าดี

Comment

แล้วมีใครมีปัญหาจอกระพริบอีกมั้ยคะ

Comment

โดยส่วนตัว บริการโดยรวมก็ถือว่าใช้ได้ครับ ไปมาก็หลายครั้ง ก็โอเคทุกครั้ง คือรอรับได้เลย หรืออย่างมากที่สุดก็ไม่เกิน 7 วัน ก็อยู่ที่ตัวเราอีกล่ะครับ เวลาจะซื้อหรือเคลมของก็ควรจะถามให้ละเอียดรอบคอบ ถ้าเห็นว่านานเกินก็ควรจะปรึกษากับเจ้าหน้าที่คนรับเรื่อง ขอให้เร็วขึ้นหน่อยเพราะจำเป็นต้องใช้ แต่ละคนก็มีเหตุผลก็ลองใช้กันดูครับ

Comment

ตอนนี้ได้เครื่องมาแล้วคับเปลี่ยนจอรอบ 2 ผมแนะนำให้ซื้อประกันเพิ่มไปเลยดีกว่าคับจะถูกกว่ามาซื้อทีหลังน่ะคับ

Comment

คุณPAK-Nam-Phoได้เครื่องแล้วมีปัญหาอะไรอีกหรือเปล่าคะ
                    แล้วซื้อประกันเพิ่มนี่ประมาณเท่าไหร่แล้วประกันอะไรมั่งคะ

Comment

ผมขอชมเชยนะครับ
                      ไม่เคยได้รับบริการแย่ๆๆ จากทางศูนย์ Hp เลยครับ
                      ซ่อมเร็ว ติดต่อตลอด ครับ
                      เคยเปลี่ยนlcd panel วันเดียวได้เลยครับ
                      แต่ถ้าจะซื้อแนะนำให้ต่อประกันด้วยก็ดีครับ คุ้มกว่าเยอะครับ ประมาณ3000คับ

2518TX เป็นรุ่นที่โอเคเลยครับ specก้แรงใช้ได้เลย

Comment

ที่คุณthefaithไปนี่ใช่ที่ตึก อื้อ จื่อ เหลียงหรือเปล่าคะมีใครเคยไปที่อื่นอีกมั้ยคะ

Comment

สำหรับผม HP สอบตกครับ

Comment

อีกหน่อย ศูนย์บริการใหน บริหารเวลาได้ดี สินค้าจะขายได้ เยอะเป็นเท่าตัว

ของผมก็ HP แต่ยังไม่เคย เคลม เสียวๆ อยู่เหมือนกัน เพราะจะครบปีแล้ว

Comment

อย่างนี้คุณ nutman ก็รีบไปต่อประกันไว้ก่อนเลยแล้วกันครับ.... เดี๋ยวมีปัญหาแล้วจ่ายพงขึ้น
                              ( เอ้..ไม่ได้แช่งน่ะ อิอิ)

Comment

Working...
                              X