Announcement

Collapse
No announcement yet.

ขอความช่วยเหลือ ด่วนครับเรื่อง การ์ดจอ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

จากทฤษฎีความน่าจะเป็นของ SinghaHeinekis น่าจะเป็นที่การ์ดจอครับ

Comment

ลองเปลี่ยน slot ram ดู

Comment

Originally posted by samutss View Post
        เอ้า...ไปหามาให้ของ AMI
        กรรม ของผมดัง ตี๊ด 1 ครั้งทุกการเปิดเครื่องเลยครับ -*-
        GLORIOUS PC MASTER RACE
        May your frame rate be mighty and your draw distance far.

Comment

Originally posted by Potae View Post
          จากทฤษฎีความน่าจะเป็นของ SinghaHeinekis น่าจะเป็นที่การ์ดจอครับ
          มีความน่าจะเป็นด้วยย 55+ ถูกใจผมคับ อิอิ

Comment

เคยเป็นครับ
            รื้อเครื่อง เสียบใหม่หมด
            อาการดีขึ้น สันนิฐานว่าเป็นที่กาดจอหรือไม่ก็แรม
            4-5วัน เป็นอีก
            รื้อใหม่อีก
            คราวนี้ ดังรัวเลย 4-5 ปี้ป
            นึกอะไรไม่ออก เลยเอาM/B ไม่เปลี่ยนเลยดีก่า อิอิ
            ตอนนี้รอบอร์ดใหม่อยุ่งับ ยังไม่รู้ว่าอาการดังกล่าวยังเป็นอยู่ป่าว
            คืบหน้ายังไงจะรายงานให้ทราบต่อไป งับ

Comment

อืมๆ ลองเช็คแรมดูครับ เสียงแบบนี้น่าจะเป็นที่แรม ลองขยับๆ แรมดูครับ
              ถ้าเป็นที่การ์ดจอ จะดัง ตี๊ดยาวไปเรื่อยๆ ไม่มีจบ ครับ

Comment

แรม + การ์ดจอ ถอดออกมาขัดๆ ทั้ง 2 อย่างเลยครับ

Comment

สรุป ตามกระทู้นี้เลยครับ
                  http://forums.overclockzone.com/foru...80#post1247880

Comment

Working...
                  X