Announcement

Collapse
No announcement yet.

นึกไม่ออก บอกไม่ถูกกับเมนบอร์ดอะครับ แนะนำที

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• นึกไม่ออก บอกไม่ถูกกับเมนบอร์ดอะครับ แนะนำที

คือกะจะซื้อ X2 4400 มาใช้น่ะครับ
    ส่วน vga ก็ Spark GF8800GTS อันนี้ซื้อไว้แล้ว
    ไม่รู้จะซื้อm/bอะไรดี แนะนำหน่อยได้มั้ยครับ ว่าจะใช้กับเมนบอร์ดตัวไหนดีครับ
    ราคาซัก 2500-3000
    มีแต่คนแนะนำ M2N-E แต่คงหายาก เอาอะไรดีครับที่ใกล้เคียงกัน
    ชิฟ Nforce น่ะครับ แต่ไม่เอารุ่น Nfoce 430 น่ะครับ จะมีมั้ยเนี่ยครับ

รบกวนทุกคนด้วยคร้าบบบ ขอบคุณคร้าบ

สนใจชิปเซท nForce 590 SLI ไหมละครับ ชิปเดียวกับครอสแฮร์เลย แต่ราคามันประมาณ 4600
    ของ BioStar ครับ
    C เป็นโซลิดด้วย ถึงไม่ทั้งบอร์ดแต่ก็เกิน 60%ละ
    Last edited by papababa; 19 Oct 2007, 03:07:05.

Comment

ผมว่าตัวนี้น่าเล่นนะ DFI INFINITY NF ULTRAII-M2
      Last edited by PANSA; 19 Oct 2007, 03:32:02.

Comment

DFI INFINITY SLI-M2 ครับ 3300 TK-com ครับ

Comment

M2N-E พันทิบยังมี แต่มันปรับไฟได้น้อย
          DFI INFINITY SLI-M2 - DFI INFINITY NF ULTRAII-M2
          ตามข้างบนไปแหละ แจ่มแล้ว

Comment

ขอบคุณครับ

Comment

แล้ว M2N-E SLI น่าเล่นมั้ยครับ เห็นใน JIB ขายอยู่ 3070 เอง
              ผมก็ไม่ได้จะ OC อะไรทั้งนั้นหรอกครับ ชอบใช้แบบเดิมๆน่ะครับ

Comment

Originally posted by miximum View Post
                แล้ว M2N-E SLI น่าเล่นมั้ยครับ เห็นใน JIB ขายอยู่ 3070 เอง
                ผมก็ไม่ได้จะ OC อะไรทั้งนั้นหรอกครับ ชอบใช้แบบเดิมๆน่ะครับ
                ไม่น่าเล่นครับ เพิ่มตังแค่ 300-400 ซื้อ DFI Ultra-M2 ดีกว่าครับ แรงดีไม่มีตกครับ
                Last edited by sawamura; 19 Oct 2007, 07:31:52.

Comment

ว้าว ขอบคุณครับ
                  DFI INFINITY SLI-M2 เป็นชิพเซตรุ่นอะไรเหรอครับผม ใช่ NF4 รึปล่าวครับ
                  Last edited by miximum; 19 Oct 2007, 07:38:08.

Comment

Originally posted by miximum View Post
                    ว้าว ขอบคุณครับ
                    DFI INFINITY SLI-M2 เป็นชิพเซตรุ่นอะไรเหรอครับผม ใช่ NF4 รึปล่าวครับ

ชิปเซ็ต NF 570 SLI 8x ครับ

Comment

Originally posted by sawamura View Post
                      ชิปเซ็ต NF 570 SLI 8x ครับ
                      ดูผิดรึเปล่าครับ มันเป็นชิพ NF 4 นะครับ ไม่ใช่ 570 SLI

http://us.dfi.com.tw/Product/xx_prod...FINITY&SITE=US

Comment

ครับน่าจะเป็น NF4 นะครับ เกือบงงเลย

Comment

Abit KN9S => NF550
                          Abit KN9 Ultra => NF570 Ultra
                          Abit KN9 SLI => NF570 SLI 8x

3 ตัวนี้น่าสนมั้ยครับ
                          ราคาแต่ละตัวประมาณเท่าไหร่เหรอครับ พอจะมีใครทราบมั้ยครับผม

Comment

เป็นชิพNF4 ครับ

Comment

ผมว่าที่ว่า ๆ กันมาก็แรง ๆ ทุกตัว อยู่ที่ใจรักมากกว่า

แต่ตอนนี้ผมเล็งไว้ก็มี

1.biostar T ซีรี่ แรงดี
                              2.m2n-e สวย+แรงเอาการ
                              3.abit อันไฟได้เยอะดี
                              4.dfi อันนี้แรงนะแต่ผมไม่ถูกกับ dfi ไฟเยอะทำให้กิเลสขึ้นอัดมาก แต๊บเลย

Comment

Working...
                              X