Announcement

Collapse
No announcement yet.

ขอความรู้เรื่อง BIOS DS-4

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• ขอความรู้เรื่อง BIOS DS-4

ผมใช้ เมนบอร์ด DS-4 อยู่นะครับ
    อยากทราบวิธีการ update Bios ของ เมนบอร์ดรุ่นนี้ครับ
    ลองเข้าไป download bios ในเวบมามันเป็น file .exe อะครับ แล้วทำไงต่อดีครับ
    แล้วถามเรื่อง การต่อ SLi ด้วยครับว่าสามารถทำได้มั้ยครับ

...

Comment

Originally posted by arm_ka View Post
      ผมใช้ เมนบอร์ด DS-4 อยู่นะครับ
      อยากทราบวิธีการ update Bios ของ เมนบอร์ดรุ่นนี้ครับ
      ลองเข้าไป download bios ในเวบมามันเป็น file .exe อะครับ แล้วทำไงต่อดีครับ
      แล้วถามเรื่อง การต่อ SLi ด้วยครับว่าสามารถทำได้มั้ยครับ
      เมื่อโหลดไฟล์ของ BIOS เรามาเรียบร้อยแล้ว
      ก็ต้องลงโปรแกรม @BIOS ของ GIGABYTE (ในแผ่นไดร์เวอร์เมนบอร์ดจะม)
      ใช้ในการแฟลช

Comment

ทำ SLI ไม่ได้ด้องเป็นแบบ CROSSFILE

Comment

ผมช้ F9 ครับ อัพแล้วด้วย หุหุ เมื่อกี้เอง.... เป็นอะไรรึป่าวครับ O/Cด้วย 2.88 E4400

Comment

ป๋มก้อ E4400 กะ 965P-DS4
            แต่ป๋มใช้ MOD F10 ที่เพิ่ม SLIC ของ ASUS เข้าไป
            ได้ตามลายเซ็นเยย ลม+ห้องไม่แอร์

ตามที่ตาเดี่ยวบอก ในแผ่นมี Program @BIOS อยู่
            Install ลงเครื่องได้เลย ต่อ Internet แล้วเข้า Program
            save current bios ก่อน รอแป๊บนุง
            เลือก check box ที่ find bios from gigabyte
            แล้วกด update new bios รอ 10 วินาที Restart
            บู้มมมมม งุงิๆ
            (Program @BIOS หน้าตาคล้ายๆกันอยู่ที่ Version ครับ ผมไปโหลดตัวใหม่มา มันสะดวกดี)
            Last edited by hutchan; 14 Aug 2008, 17:27:32.

Comment

Working...
            X