Announcement

Collapse
No announcement yet.

ช่วยด้วยครับ คอมผมมีปัญหาครับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• ช่วยด้วยครับ คอมผมมีปัญหาครับ

เสปกเครื่องดังนี้

AMD Duron 750 MHz
    Ram 128
    ECS K7VZA Rev 3.0
    HD 40
    Creative Sound Blaster Audio PCI
    การ์ดจอ Sis 6326

เสียบ USB แล้วไม่เห็นครับ
    แล้วก็พอฟังเพลง แล้วทำอย่างอื่นมันจะสะดุดครับ ขนาดแค่เลือกเพลงยังสะดุดเลยครับ ช่วยหน่อยครับ

มันน่าจะมาจาก ระบบ ต้องการ ทรัพยากรเครื่อง ที่มากกว่าเครื่องจะให้ได้แล้วนะครับ

ส่วน usb ลอง ลงไดร์เวอร์ดูครับ

Comment

ใช้ windows อะไรขอรับ?
      ถ้า xp ควรไปเพิ่มแรม นะขอรับ

Comment

ผมใช้ Win ME น่ะครับ ส่วนเรื่องไดเวอร์ผมลองหา แล้ว หาไม่ได้เลยครับท่าน

Comment

ปรับที่ไบออสครับ อาจปิดusb ไว้

Comment

เป็นผมถอยหลังไปใช้98 ดีกว่า

ห่วยอะ แฮงง่าย เจ๊งง่าย

ผมทำมาหลายเครื่องกับวินมีเนี้ย ฟอแมตลงใหม่หาย แต่ไม่นานก็เป็นอีก คาวมเสถียรไม่มีเอาซะเลย

ถ้าไบออสเปิดแล้ว ยังไม่เอ ลงวินโดวใหม่ครับ เจอชัว

จะแนะนำให้ลง XP ตัวตัดต่อเหลือแต่แกนก้ไมได้อีก กาดจอตัวนี้ไม่มไดเวอ XP

Comment

คือตอนนี้เปิดเครื่องติดครั บ แต่จอไม่ติด ตอนเปิดมีเสียงปิ๊บ ยาว 2 วิ แล้วก็เงียบตลอดเลยครับ ลองเช็คแรมกะ การ์ดจอ แล้วก็ไม่ติดครับ ทำอย่างไรดีครับ
              อ่อ ไอ้เสียงปิ๊บที่มันดัง มันจะดัง ยาว2 วิ ก่อนมันจะหาย เสียงมันจะสั่นๆน่ะครับ

Comment

Working...
              X