Announcement

Collapse
No announcement yet.

ลำโพงตัวไหนที่วางข้างจอแล้วสีจอไม่เพี้ยนมั้งครับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• ลำโพงตัวไหนที่วางข้างจอแล้วสีจอไม่เพี้ยนมั้งครับ

คือว่า ร้านผมใช้คอมคอมขนาดจำกัด ทำให้จำเป็นต้องวางลำโพงติดกะจอคอม แล้วสีหน้าจอตรงที่

ติดกับลำโพงมันสีเพี้ยนๆอันเกิดจากพลังแม่เหล็ก(คงใช่เนาะ) แล้วลำโพงยี้ห้อ กะรุ่นไหนที่มันวาง

ติดจอคอมแล้วสีไม่เพี้ยนมั้งครับ เป็นไปได้ อยากได้ราคาสัก2-300ครับเพราะซื้อหลายสิบตัว

มีลำโพงเก่ายี้ห้อ STERNO ตัวสีขาว เก่าโคตรๆ วางติดจอแล้วสีไม่เพี้ยน แต่ท่าทางจะไม่มีขายแล้ว

ใครที่ใช้ ลำโพง 2ทางราคาถูกๆแล้วไม่มีพลังแม่เหล็กแผ่ออกมา ช่วยบอกยี้ห้อ กะรุ่นให้ผมทราบที

ครับ ขอบคุณมากครับ

ของSAAGก็ดีคับ 500-600บาท มีซัพผมใช้อยู่ เสียงดีแล้ววางข้างจอไม่เปนไรด้วย

Comment

ของผมก็ SAAG วาง sub ไว้ข้างบนจอเลย ไม่ยักกะเพี้ยน

Comment

SAGG ด้วยคนครับ ใช้อยู่เหมือนกัน

Comment

ของ saag 2.0 น่าจะ 350บาทมั้ง เห็นอยู่

Comment

saag ด้วยคนคับ เสียง ok เลย
            ไม่มีปัญหาคลื่นแม่เหล็กด้วย ผมใช้มานาน

Comment

Originally posted by Macro View Post
              ของผมก็ SAAG วาง sub ไว้ข้างบนจอเลย ไม่ยักกะเพี้ยน

หงะ ซัพวางบนจอเลยหรอ -*-

Comment

SAAG ตัวขาวๆ มีรูระบาย ด้านบนหน้าลำโพงใช่ไหมครับ ตัวนี้ก็ใช้อยู่ แต่ วางติดจอ จอมันสั่นนิดๆแต่สีไม่เพี้ยน

เลยคิดว่า จะมีตัวที่ ไม่สั่นเลย (ถ้ามีคงจะแพง) หรือว่ามี ครับ ขอบคุณมากครับ ทุกๆคน

ตัวที่มีซัพคงไม่ไหวครับ แพงนี่ส่วนหนึ่ง แต่ซัพทุกคน ผมคงหูตึงสักวันครับ *-*

Comment

ผมวางติดกับลำโพงตัวไหนก็สีไม่เพี้ยนเลยครับ ก็มันLCDนี่นา อะล้อเล่น
                  เป็นการเป็นงานสักหน่อย ผมใช้ Soundworks FPS1000กับจอCRTก็สีไม่เพี้ยนนะครับ

Comment

ของผมใช้saagเหมือนกัน 2.1 820w. ใช้มาตั้งแต่คอมเครื่องเก่าK6-II + Riva TNT2 32mb จนตอนนี้ยังใช้อยุ เสียงก้อยังโอเคเหมือนเดิม 6-7ปีแล้วเนี่ยคับ ตอนนั้นยังเป็นพันเลย ตอนนี้600+- -*-

ปล.เพิ่งรุว่าในเวป มีคนใช้saagเยอะเหมือนกัน คิกๆ

Comment

microlab ครับผมตอนนี้ใช้อยู่ไม่เพี้ยนครับ

Comment

ลองกด ดีเก๊า ดูงับที่จออะ เผื่อหายมะต้องซื้อลำโพงใหม่ ^^"

หรือ เปลี่ยนเปนหูฟังแทน ทำให้คนมาเล่นได้เสียงส่วนตัว มะมี เสียงจากเครื่องอื่นรบกวนด้วยงับ ^^"
                        Last edited by Teardrop; 19 Oct 2007, 23:17:03.

Comment

ส่วนมากลำโพงคอม200-300วางข้างจอมันจะัไม่เพี้ยนอยู่แล้วนิ

จอเริ่มเสียหรือป่าวครับ อิอิ

Comment

รุ่นใหม่ๆ ตอนนี้ก้อไม่ค่อยเพี้ยนแล้วคับ ส่วนตัวใช้ sagg 2500 อยู่ ก้อดีคับ
                            (ทางที่ดีอย่าเอาเครื่องใช้ไฟฟ้า หรืออิเล็อทรอนิกส์ไปไว้ข้างคอม หรือจอ เลยคับ)

Comment

saag กันเยอะจังครับ
                              GLORIOUS PC MASTER RACE
                              May your frame rate be mighty and your draw distance far.

Comment

Working...
                              X