Announcement

Collapse
No announcement yet.

เวลาช่างเขาเทสคอมไม่ใส่ซิงค์ซีพียู?

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• เวลาช่างเขาเทสคอมไม่ใส่ซิงค์ซีพียู?

ผมเดินผ่านร้านซ่อมแถวบ้านเห็นเขาเทสโดยไม่ใส่ซิงค์CPUอ่า มันจะไม่ใหม้หรอ งงจิงๆ -*-

ไม่ใส่ซิ่งเลยหรือครับ น่ากลัวจัง

Comment

พวก 939 940 775 ไม่ไหม้ชัวๆ ตัดก่อนตาย เตือนก่อนชิปหาย อิอิ

Comment

ไม่ไหม้ หรือ ไหม้ไหม้ อ่า เหอๆ

Comment

ผมเคยเห็นฝรั่งมันเทสซีพียูของอิลเทลกับเอเอ็มดี เอเอ็มดีพอถอดซิงค์ออกฟูลโหลดปาไป370องศาเลยจ๊ากกก แต่อินเทลฟูลโหลดถอดซิงค์กับไม่เป็นไรไม่ไหม้ด้วย งง เหมือนกัน

Comment

Originally posted by pess View Post
            ผมเคยเห็นฝรั่งมันเทสซีพียูของอิลเทลกับเอเอ็มดี เอเอ็มดีพอถอดซิงค์ออกฟูลโหลดปาไป370องศาเลยจ๊ากกก แต่อินเทลฟูลโหลดถอดซิงค์กับไม่เป็นไรไม่ไหม้ด้วย งง เหมือนกัน
            มันทำขึ้นครับ ถ้าจริงๆแล้ว ยังไงก็ใหม้ทั้งคู่ครับ แต่ สมัยนี้ไม่มีแบบนั้นแล้วครับ

Comment

หา แต๊ป แน่นอน

Comment

เวลาเทสว่าซีพียูเสียไม๊น่ะ ถ้าเปิดติด แล้วก็ปิดได้เลยครับ จะใส่ซิ้งทำไมให้ลำบาก เปิดมาวิเดียวมันจะไหม้ได้หรือไง

Comment

ได้คับ ถ้าแค่เทส CPU เคยฝึกงานอยู่ที่ พันธ์ทิพ อะคับ พี่เค้าก็สอนว่า ไม่ต้องใส่ก็ได้ เพราะแค่เทสไม่กี่วิ ดูแค่ว่าเปิดติดไหมเท่านั้นเอง

Comment

Originally posted by BOYWA View Post
                    พวก 939 940 775 ไม่ไหม้ชัวๆ ตัดก่อนตาย เตือนก่อนชิปหาย อิอิ
                    ชอบๆขำดี ฮะ ฮ่ะ ฮ่า...

Comment

เอาซิ้งค์ว่าวางทับไว้ก็ได้ครับ ไม่ต้องล๊อค ไม่ต้องทาซิลิโคน เสียเวลาแค่เสียบ cpu fan ไม่ถึง3วิ ชิลชิล ปลอดภัยกว่าด้วยครับ

Comment

http://www.youtube.com/watch?v=hxSqCdT7xPY

ลองดูเอาจากนี่ครับ เป็นข้อมูล

Comment

ชัวคราวไม่เป็นไรอ่ะคับ แต่ก็ไม่ควร เพราะcpuมันก็จะทำงานหนักขึ้น แต่ถ้าเปิดนานๆไปแน่นอน ไม่ว่าชิพอะไรก็ไป

Comment

เปิดไม่กี่วิมันก็ยังไม่ทำงานจริงจังเหรอกคับ มันแค่ไฟเข้าเฉยๆ

Comment

ผมว่าเอาซิงค์วางทับเฉยๆ ดีกว่านะ ยังไม่ต้องล็อก ไม่ต้องเสียบพัดลม มันยังเซฟได้เยอะ
                              ไบออสขึ้ืนก็ปิด

Comment

Working...
                              X