Announcement

Collapse
No announcement yet.

ถามคนใช้ น้ำ หน่อยครับ ว่า pump 500ลิตร ติดอะไรได้บ้าง

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• ถามคนใช้ น้ำ หน่อยครับ ว่า pump 500ลิตร ติดอะไรได้บ้าง

ครับ เช่น cpu การ์ดจอ HDD NB หรือต่อ radiator ครับ มัน ติดได้เท่าไรครับ

ถามคนใช้ ชุด 745 กับ 760i

ปกติชุด 745 ปั๊มจะเป็นแบบ 400 ลิตร มันก็จะมีซิ้งค์ cpu+หม้อน้ำ 1 ตอน+หม้อน้ำ 2 ตอน และถ้าจะใส่เพิ่มอีกสักตัวก็ไม่มีปัญหา ถ้าเป็นแบบ 500 ลิตรก็บวกเพิ่มไปอีกสักอย่างก็น่าจะเอาอยู่นะครับ

Comment

แบบข้างบนเลยครับ

Comment

ผม มี 760 i ตอนนี้ ติด cpu + หม้อน้ำ 1 ตอน + การ์ดจอ ว่า จะเพิ่ม หม้อ น้ำ 3 ตอน ของ switech มันจะมีปัญหาไหมครับ

Comment

ของผมใช้ Pump 500 Lite CPU 6850 + HD2900XT + Asus Blita Formula อุณหภูมิทั้งหมดไม่เกิน 55 องศา เซนติเกรดครับ อุปกรณ์ชุดน้ำของ Thermaltake M5 + Aqua RX Seres R2

Comment

ปั้มตู้ปลามีเอี่ยวด้วยมั้ยครับ หุหุ

Comment

ได้หมด ครับ ขอ 500 ลิตร พอ อิอิ ปัญหา เยอะเดี่ยวไปยก swiftech 1200ลิตร มาเลย - -*

Comment

Originally posted by pickerland View Post
                ของผมใช้ Pump 500 Lite CPU 6850 + HD2900XT + Asus Blita Formula อุณหภูมิทั้งหมดไม่เกิน 55 องศา เซนติเกรดครับ อุปกรณ์ชุดน้ำของ Thermaltake M5 + Aqua RX Seres R2

ท่าน ต่อ radiator กี่ ตอนครับ ??

Comment

อยากถามเจ้าของกระทู้ว่า 760i ประสิทธิภาพแบบเดิมๆเป็นไงบ้างครับ ขอดูผลหน่อยนะ

Comment

cpu 4200+ @ 2.2ghz

ก็ IDLE อยู่ที่ 38 C Full อยุ๋ที่ ไม่แน่ใจ

8800GTS
                    IDLE อยู่ที่ 48 C Full อยู่ที 55 C

ครับ

ผม clock 4200+ @2.7
                    Idle อยู่ที่ 50 C Full อยู่ที่ 57 C
                    ครับ temp room 32.3 C

Comment

ปั้ม 500 ถ้าถามว่าต่อได้กี่ บลีอคก็ คงได้ราวๆ 2-3บล๊อค ขึ้นอยุ่กับว่า หม้อน้ำ ใหญ่แค่ไหน มีความยาวโดยรวมของสายแค่ไหน เกิดพ่วง 3บล๊อค หม้อน้ำ 3ตอน สายยาวซัก 10 ฟุต.... น้ำที่ไหลออกปลาย แรงมันจะไม่มีอ่ะครับ แล้วมันจะไม่เย็นที่ที่ควร ^^

ถ้าจพะ่วงจริงๆ พยายามทำให้ สายยาง สั้นที่สุดครับ ขอบให้ เย็นทั่นหน้า.... ส่วนตัว ปั้ม 500 ผม d-tek db-1 ใช้กับการ์ดจออย่างเดียว

Comment

เข้ามาเก็บข้อมูลครับ

ของผม 745 ชิว ๆ หม้อน้ำ 240 ไม่ต่อพัดลมครับ แต่ตัว 120mm เพิ่มพัดลมอีกตัวนึง ประกบหน้าหลัง

เย็นสบาย หายห่วง

Comment

ง่า ผม ไม่ชอบน้ำ coolent ของ thalmaltake เลย เพราะ ผมดม แล้วจะอ้วกเอา -.-

Comment

Originally posted by hahaturnback View Post
                            ง่า ผม ไม่ชอบน้ำ coolent ของ thalmaltake เลย เพราะ ผมดม แล้วจะอ้วกเอา -.-
                            น้ำกลั่นเพียวๆก็พอแร้ว ถ้าไม่ห่วงสวย อิอิ ถูกดีครับ

Comment

น้ำกลั่นกับคูลแล้นของ Tt อุณหภูมิแทบไม่ต่างกันเลยครับ
                              ต่างกันแค่ความสวยเท่านั้นแหละ

Comment

Working...
                              X