Announcement

Collapse
No announcement yet.

ไฟพอรึป่าวครับ เปลี่ยนมาใช้ 8600gt ช่วยฟันธงหน่อย

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• ไฟพอรึป่าวครับ เปลี่ยนมาใช้ 8600gt ช่วยฟันธงหน่อย

คือพอลองเปลี่ยนการ์ดจอเป็น spark 8600gt แล้วตรวจดูไฟ +3.3v มันลดลงเหลือ 3.28 ไฟ +12v เหลือ 11.85 ถือว่าปกติไหมครับ ใช้ power 650 w ของ Dtech
    อยู่ครับ

spec:
    MB: P35-DS3L
    CPU: E6420
    DVD: 2 Drive
    FDD: 1 ตัว
    HDD: 160gb sata 1 ตัว
    พัดลม: 4 ตัว

VGA: spark 8600gt Xtreme
    PSU: Dtech 650w

ควรจะเปลี่ยน power ดีไหมครับหรือว่าใช้ได้ ถ้าเปลี่ยนควรใช้ตัวไหนครับ ช่วยฟันธงหน่อย ขอบคุณครับ

650w ต่อSLI อีกตัวยังได้เลยอ่ะ -*- กินไฟน้อยจะตายรุ่นเนี้ย

Comment

ตัวนี้มันจ่ายไฟเต็มเปล่าอ่ะครับบางทีมันอาจจะไม่เต็มวัตลองดูฉลากๆข้างๆ Power อ่ะครับว่าจ่ายไฟอะไรได้เท่าไหร่มั่ง

Comment

สบายๆครับ

Comment

Originally posted by ballmakoto View Post
          650w ต่อSLI อีกตัวยังได้เลยอ่ะ -*- กินไฟน้อยจะตายรุ่นเนี้ย
          Originally posted by Peter-C
          ตัวนี้มันจ่ายไฟเต็มเปล่าอ่ะครับบางทีมันอาจจะไม่เต็มวัตลองดูฉลากๆข้างๆ Power อ่ะครับว่าจ่ายไฟอะไรได้เท่าไหร่มั่ง
          ขอบคุณพวกพี่ๆ มากครับที่มาตอบให้ (นอนดึกกันจัง)

ผมคิดว่ามันไม่น่าจะจ่ายเต็มนะครับ แต่คนขายมันก็บอกว่าเต็ม ข้างๆ มันเขียนแบบนี้ครับ

+12v 16A 192W
          +5v 25A 25W
          +3.3v 20A 20W
          -12v 0.5A 6W
          -5v 0.6A 3W
          +5Vsb 2A 10W

สุดท้ายมันบวกันยังไงไม่รู้ได้ 650 W

Comment

4 ตัวยังสบาย

Comment

Originally posted by Solidworks View Post
              4 ตัวยังสบาย
              Originally posted by maxsaag
              สบายๆครับ
              ขอบคุณมากครับ อย่างนี้ก็สบายใจ นอน (ตาย) ตาหลับแล้วครับ

ตั้งแต่เข้ามาใน OCZ เจอแต่คนดีๆ ครับ (คนเลวยังไม่เจอ)
              ขอบอกว่ารู้สึกดีกับที่นี่มากครับ

Comment

คับบอร์ดนี้คนดีเยอะคับ^^

Comment

Originally posted by saikano View Post
                  คับบอร์ดนี้คนดีเยอะคับ^^
                  แต่ก็ยังแอมมีคนเลวนะ เห็นตั้งกระทู้กันให้วุ่น ขออย่าให้เจอเล้ย

Comment

Originally posted by lespaul View Post
                    ขอบคุณพวกพี่ๆ มากครับที่มาตอบให้ (นอนดึกกันจัง)

ผมคิดว่ามันไม่น่าจะจ่ายเต็มนะครับ แต่คนขายมันก็บอกว่าเต็ม ข้างๆ มันเขียนแบบนี้ครับ

+12v 16A 192W
                    +5v 25A 25W
                    +3.3v 20A 20W
                    -12v 0.5A 6W
                    -5v 0.6A 3W
                    +5Vsb 2A 10W

สุดท้ายมันบวกันยังไงไม่รู้ได้ 650 W
                    ผมว่าไฟ +12 จ่ายน้อยไปอย่างมากอ่ะครับ แค่ 16A เอง เฉพาะ Cpu ก็กินไปพอสมควรแล้วอ่ะครับไหนจะการ์ดจอ (ถึง 8600GT จะไม่ค่อยกินไฟ) ลองหา Power ตัวใหม่ที่มันวัตเต็มกว่านี้น่าจะดีกว่าอ่ะครับ แต่ถ้ายังใช้งานได้ดีอยู่ไม่มีปัญหาก็ไม่เป็นไรหรอกครับใช้ไปก่อนแต่ถ้าเริ่มมีปัญหาเนี่ยอุปกรณ์ที่จะแสดงออกง่ายที่สุดเวลา power มีปัญหาหรือว่าไฟไม่พอเนี่ยสังเกตุจาก HDD ครับเพราะว่ามันเหมือนจะอ่านเขียนได้ไม่เต็มที่แล้ว HDD ก็จะพังก่อนตัวแรก
                    Last edited by Peter-C; 20 Oct 2007, 02:26:37.

Comment

ได้ +12v ซัก 20A กะลังสวย หากได้ 22A ยิ่งดีใหญ่ หุหุ

Comment

ขอบคุณ ท่าน Peter-c กับท่าน dears มากครับ

เฮ้อออ คงต้องเสียตังอีกแล้วซิ

Comment

ผมเพิ่งเคยใช้ การ์ดจอที่บริโภคไฟเพิ่มเป็นครั้งแรก ไม่ทราบว่าดูยังไงครับว่าไฟพอหรือเปล่า
                          650 W แต่ราคาแค่ 1250 บาทเอง ของ Dtech การ์ดจอ X800XT อ่ะครับ

spec
                          - P.4 2.8E
                          - M/B 8IPE1000-G
                          - CD-ROM 1
                          - Seagate SATA 160 1 ลูก, Seagate IDE 80 1 ลูก
                          - PCI wireless 1 ตัว
                          - Sound Creative 1 ตัว
                          - พัดลดหลัง 2 ตัว

Comment

ของผม 400W เองครับ ลาก 8800GTS สบายๆลืนเลยครับ Spec ตามลายเซ็นต์ครับ

Comment

คือพอลองเปลี่ยนการ์ดจอเป็น spark 8600gt แล้วตรวจดูไฟ +3.3v มันลดลงเหลือ 3.28 ไฟ +12v เหลือ 11.85 ถือว่าปกติไหมครับ ใช้ power 650 w ของ Dtech
                              อยู่ครับ

spec:
                              MB: P35-DS3L
                              CPU: E6420
                              DVD: 2 Drive
                              FDD: 1 ตัว
                              HDD: 160gb sata 1 ตัว
                              พัดลม: 4 ตัว

VGA: spark 8600gt Xtreme
                              PSU: Dtech 650w

ควรจะเปลี่ยน power ดีไหมครับหรือว่าใช้ได้ ถ้าเปลี่ยนควรใช้ตัวไหนครับ ช่วยฟันธงหน่อย ขอบคุณครับ
                              สบายเลยครับแหะแหะ ของผม ใช้ 8800GTS ยังใช้แค่นี้เลยครับ
                              เล่น Lost Planet Extreme จน จบแล้วครับ ยังไม่งอแงเลยครับ แต่เก็บเงินจะซื้อใหม่ล่ะ
                              ตอนนี้ผมใช้ DeLUX "DLP-31A" 450w ATX12V v2.2 Power Supply 20+4P Retail อยู่ครับ
                              หรือกลัวไม่พอแรกกับผมก็ได้นะ !!!แหะแหะ!!!
                              Last edited by Kengjeed; 20 Oct 2007, 14:26:14.

Comment

Working...
                              X