Announcement

Collapse
No announcement yet.

วัตต์แท้ คืออะไรครับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• วัตต์แท้ คืออะไรครับ

Delux 500 1050 มันไม่แท้ใช่มั้ยครับ พอดีงบ ไม่ค่อยมีเงินครับ

โดย ทางร้านเค้าแนะนำให้เป็น วัตต์แท้ เป็น silver stone 350w 1750 หรือ ThermalTake 420w 2400

HD2600XT, 256MB DDR4
    GA-P35-DS3R

จะมีผลกระทบมากมั้ยครับ หากจะใช้ delux อ่ะครับ

เหลือเฟือครับ กับ 2600XT

Comment

แล้ว วัตต์แท้ คืออะไรครับ

Comment

วัตต์แท้ก็แบบ จะจ่ายไฟนิ่งๆอะครับ วัตต์เต็มๆ แบบ Enermax 460watt ก้ประมาณ 460watt อะครับ

ส่วน Deluxe 500watt เป็นวัตต์เทียม ใช่มั้ยครับ ก็จะจ่ายไฟไม่ค่อยเสถียรอะครับ แล้วอาจจะไม่เต็มถึง 500watt ที่ระบุไว้อะครับ

Comment

แค่ deluxe ก็พอแล้วครับเพราะท่าทาง Spec ของท่านคงจะไม่บริโภคไฟเท่าไหร่แล้ว deluxe ก็พอมีภาษีอยู่บ้างท่านลองยกดูก็ได้ครับถ้ามันหนักหน่อยก็โอเคครับแต่ถ้าเบาโหวงก็ลองดูตัวอื่น วัตต์แท้ที่พูดกันนั้นก็หมายถึง power ที่สามารถจ่ายกำลังไฟได้ใกล้เคียงที่สุดหรือตรงกับที่ระบุไว้บนฉลาก spec ที่แปะไว้บนตัวมันครับ วิธีดูง่ายๆ 2 อย่างเลยครับ
          1. ราคาเพราะมันจะแพงกว่าเค้าในขณะที่จำนวนวัตต์อาจจะน้อยกว่าด้วยซ้ำ เช่น GiZZ 500W ราคาไม่ถึงพันในขณะที่ Enermax 350W ราคาสูงถึง 1500 บาท
          2. น้ำหนักครับ power supply ที่ดีๆต้องหนักครับ(ไม่ได้พูดเล่นนะครับ)ลองไปยกเทียบดูที่ร้านก็ได้ครับ
          แต่บอกตามตรงนะครับถ้าจะซื้อ silverstone 350W ผมเอา Deluxe ตัวที่ท่านจะใช้ดีกว่าครับ

Comment

โอ้ขอบคุณทุกท่านมากครับ ชัดเจนแจ่มแจ้งครับ

Comment

Originally posted by chillchill View Post
              แค่ deluxe ก็พอแล้วครับเพราะท่าทาง Spec ของท่านคงจะไม่บริโภคไฟเท่าไหร่แล้ว deluxe ก็พอมีภาษีอยู่บ้างท่านลองยกดูก็ได้ครับถ้ามันหนักหน่อยก็โอเคครับแต่ถ้าเบาโหวงก็ลองดูตัวอื่น วัตต์แท้ที่พูดกันนั้นก็หมายถึง power ที่สามารถจ่ายกำลังไฟได้ใกล้เคียงที่สุดหรือตรงกับที่ระบุไว้บนฉลาก spec ที่แปะไว้บนตัวมันครับ วิธีดูง่ายๆ 2 อย่างเลยครับ
              1. ราคาเพราะมันจะแพงกว่าเค้าในขณะที่จำนวนวัตต์อาจจะน้อยกว่าด้วยซ้ำ เช่น GiZZ 500W ราคาไม่ถึงพันในขณะที่ Enermax 350W ราคาสูงถึง 1500 บาท
              2. น้ำหนักครับ power supply ที่ดีๆต้องหนักครับ(ไม่ได้พูดเล่นนะครับ)ลองไปยกเทียบดูที่ร้านก็ได้ครับ
              แต่บอกตามตรงนะครับถ้าจะซื้อ silverstone 350W ผมเอา Deluxe ตัวที่ท่านจะใช้ดีกว่าครับ
              ตามนี้เลยครับ

Comment

Working...
              X