Announcement

Collapse
No announcement yet.

DDRII 667 กับ DDRII 800 แรงต่างกันมากไหม

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• DDRII 667 กับ DDRII 800 แรงต่างกันมากไหม

เห็นราคาต่างกันเยอะจัง 667 ราคาไม่ถึงพันว่าจะซื้อมาเล่น 4 ตัว (ตอนนี้ใส่อยู่ 2 ชักรู้สึกว่าไม่แรง)

แต่บรอดมันก็ยัด 800 ได้นะ จะให้ซื้อ 4 ตัวราคาตอนนี้ก็ไม่ไหว 1 ตัว 800 แทบจะแลก 667 ได้ 2 ตัว เหอๆ

อย่างนี้ไม่รู้ว่าการทำงานจริงจะเร็วต่างกันมาก 667 กับ 800 เนี่ย ใครพอทราบบอกหน่อย

ต่างสิครับ
    GLORIOUS PC MASTER RACE
    May your frame rate be mighty and your draw distance far.

Comment

ต่างครับ แต่แทบจะแยกไม่ออก ถ้าวัดด้วยความรู้สึก

Comment

ต่างกันนะคับ

แต่พอเอามาใช้ เราแทบจะไม่รู้สึกถึงความแตกต่างเลยคับ

Comment

Originally posted by Neo_ze View Post
          เห็นราคาต่างกันเยอะจัง 667 ราคาไม่ถึงพันว่าจะซื้อมาเล่น 4 ตัว (ตอนนี้ใส่อยู่ 2 ชักรู้สึกว่าไม่แรง)

แต่บรอดมันก็ยัด 800 ได้นะ จะให้ซื้อ 4 ตัวราคาตอนนี้ก็ไม่ไหว 1 ตัว 800 แทบจะแลก 667 ได้ 2 ตัว เหอๆ

อย่างนี้ไม่รู้ว่าการทำงานจริงจะเร็วต่างกันมาก 667 กับ 800 เนี่ย ใครพอทราบบอกหน่อย
          ใช้งานจริงๆ ไม่ต่างครับ (แค่ตัวเลขคะแนนต่างนิดหน่อย ผลเทส)
          ความรู้สึกไม่รู้สึกด้วยซ้ำ

Comment

เงิน ซื้อ 800 1 กิก 2 แท่ง

ซื้อ 667 1 กิก ได้ 3 แท่ง

Comment

ต่างไม่ต่าง ต้องลองดูเองครับ สำหรับผม 800 มันลื่นขึ้นอีกหน่อยครับ รู้สึกได้จริง

Comment

Originally posted by kingza99 View Post
                เงิน ซื้อ 800 1 กิก 2 แท่ง

ซื้อ 667 1 กิก ได้ 3 แท่ง
                667 1 กิก 3 แท่งเล่นลื่นกว่า 800 2 แท่ง

โทษทีครับกดผิดจะ Edit อันบน ดันมา QUOTE ตัวเองซะงั้น

Comment

ต่างไม่เยอะคับ

Comment

เร็วต่างกันเป็นวิ ไม่ค่อยรู้สึกมากหรอก

Comment

ลองเล่นเกมส์ดูครับจะลื่นกว่านิดหน่อยครับ

Comment

Originally posted by kingza99 View Post
                        667 1 กิก 3 แท่งเล่นลื่นกว่า 800 2 แท่ง

โทษทีครับกดผิดจะ Edit อันบน ดันมา QUOTE ตัวเองซะงั้น
                        เห็นด้วย ครับ

Comment

เน้นประหยัดคงต้อง 667 แต่เน้นแรงเหลือๆก็คง 800 แล้วมั้ง

Comment

Working...
                          X