Announcement

Collapse
No announcement yet.

Dual Chanel คืออะไรหรอครับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• Dual Chanel คืออะไรหรอครับ

Dual Chanel คืออะไรหรอครับ ผมไม่แน่ใจว่า ใส่ Ram ยี่ห้อเดียวกาน ความเร็วเท่ากาน ขนาดเท่ากัน มันจะ X2 หรอครับ

คือการใช้แรมที่เหมือนกันใส่กัน 2 ตัว เร็วขึ้นไมถึงกับ 2 เท่าครับ ที่รู้มาก็แค่ประมาณ 10-15%

Comment

อย่า duel ล่ะ เดี๋ยวคอมฯพังครับ

Comment

ขอบคุณมากครับ

Comment

สำหรับ DDR1 Dual จะเพิ่มแบนวิท 60 - 80 เปอร์เซนต์ ถ้า CPU แรงพอสมควร
          สำหรับ DDR2 Dual ขึ้นอยู่กับ ว่า CPU แรงแค่ไหน ถ้า CPU แรงมากแรม Dual ก็สามารถเพิ่มความแรงมาก ถ้า CPU แรงน้อย ก็อาจจะไม่เพิ่มขึ้นเลย

Comment

Working...
          X