Announcement

Collapse
No announcement yet.

รบกวนดูสเปกทีครับ งบ 26000+4000

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• รบกวนดูสเปกทีครับ งบ 26000+4000

เครื่องเก่า P3 เริ่มรวนเสียบ่อยมาก ทำงานไม่ได้เลย จะถอยตัวใหม่ครับ

งบ 26000+4000 ไม่เอาจอใช้ทำงาน photoshop แต่งภาพ ตัดต่อวีดีโอ encode/decode/ripdvd บ้าง แล้วเล่นเกมส์ ดูหนัง ฟังเพลง คลายเครียดครับ

จะเอาของเก่ามาใส่ด้วยครับ มี HD sata 3 ตัว (250, 320), DVD-RW ide 2 ตัว, FDD 1 ตัว และ Card reader Panel 1 ตัว

รบกวนดูสเปกทีครับ

e2140 หรือ e2160 ดีครับ --- จะ OC เล็กน้อยครับ ~ 2GHz แนะนำ cpu cooler ให้ด้วยครับ
    p5k-e
    ram 1GBx2 --- ใช้ของ corsair vs เอามา oc ดีไหมครับ
    hd ncq อีก 1 ลูก --- จะทำraid กับ hdเก่า ไม่มีncq ได้ไหมครับ
    8600gt --- อะไรดีครับถูกๆ กะว่าจะเปลี่ยนเป็น 8800gt ปีหน้าครับ
    psu --- ใช้เท่าไหร่และของอะไรดีครับ
    case

รบกวนขอคำแนะนำด้วยครับ ปรับเปลี่ยนได้ครับ ถูกกว่าก็ได้ครับ

มันน่าจะได้ทีแรงกว่านี้นะครับ

Comment

ให้พี่วิกรจัดปายย อิอิ

Comment

รบกวนคุณวิกรด้วยครับ จัดใหม่ได้เลยครับ แนะนำร้านให้ด้วยนะครับ ขอบคุณครับ

Comment

เน้นงานมากกว่า เกมส์นะครับ ตามที่บอก

Q6600 9800
          Giagabyte P35DS3R 4200
          RAM ROX 667 1Gx4 3600
          HDD มีแล้ว
          DVD มีแล้ว
          PSU ASUS 550E 3900
          CASE C5 2000
          GF 8600GT XXX 5400

28900

Comment

ขอบคุณครับ คุณวิกร

Comment

ถ้าซื้อไปเพื่อเปลี่ยน ซื้อ Spark ดีกว่าครับ 8600GT ประสิทธิภาพไม่ด้อยกว่า เม็ดแรมก็ดี ราคาถูกกว่า

Comment

อืม ถ้าอีกหน่อย ผมจะเปลี่ยนเป็น8000gt/gts แล้วเจ้าasus 550w จะพอกับระบบทั้งหมด(ข้างบน)ไหมครับ

แล้วcpu cooler ใช้ของอะไรดีครับ

แล้วจำเป็นต้องทาซิลิโคนตรงซีพียู กับ ฮีตซิงพัดลมรึเปล่า ผมเห็นเขาประกอบโดยไม่ได้ทาอะไรเลย ถ้าเปิดวันละ 8ชม จะเป็นอะไรไหมเนี่ย

Comment

Originally posted by onesaba View Post
                  อืม ถ้าอีกหน่อย ผมจะเปลี่ยนเป็น8000gt/gts แล้วเจ้าasus 550w จะพอกับระบบทั้งหมด(ข้างบน)ไหมครับ

แล้วcpu cooler ใช้ของอะไรดีครับ

แล้วจำเป็นต้องทาซิลิโคนตรงซีพียู กับ ฮีตซิงพัดลมรึเปล่า ผมเห็นเขาประกอบโดยไม่ได้ทาอะไรเลย ถ้าเปิดวันละ 8ชม จะเป็นอะไรไหมเนี่ย
                  8800gtรึปล่าวคับ - -* asus 550w วัตแท้ คิดว่าพอนะครับ ถ้าไม่ได้oc เดิมๆก้อพอครับ ซิลิโคนต้องทาแน่นอนอยู่แล้วครับ

Comment

ขอบคุณครับ

ผมไปซื้อมาแล้ว ให้ร้านประกอบให้เลย ลืมบอกช่างให้ทาซิลิโคนด้วย เขาเอาฮีตซิงพัดลมติดลงไปบนซีพียูเลย

ลองดูใน everest cpu temp ประมาณ 28-30 C

ระยะยาว จะเป็นอะไรมั้ยเนี่ย แย่แล้ว

Comment

ฮีตซิ้งบางแบบจะมีซิลิโคนในตัวเป็นแผ่นๆ สี่เหลี่ยมเล็ก ๆ นั่นละครับคล้าย ๆ พลาสเตอร์บรรเทาปวด

Comment

Originally posted by onesaba View Post
                        ขอบคุณครับ

ผมไปซื้อมาแล้ว ให้ร้านประกอบให้เลย ลืมบอกช่างให้ทาซิลิโคนด้วย เขาเอาฮีตซิงพัดลมติดลงไปบนซีพียูเลย

ลองดูใน everest cpu temp ประมาณ 28-30 C

ระยะยาว จะเป็นอะไรมั้ยเนี่ย แย่แล้ว
                        เย็นมากๆแล้วครับ

Comment

โอ้ว ขอบคุณครับ ผมไม่ได้มองว่าข้างใต้ฮีตซิงพัดลมมีอะไรอยู่หรือเปล่า แค่เห็นเขาประกอบเข้ากับซีพียูเลย ก็เอะใจ

จากความเห็นท่านทั้งหลาย มันเย็นก็ดีใจครับ แถมเร็วปรี้ดดด เลย เย้

ขอบคุณครับทุกท่าน

Comment

8800 นิสิร้อน

Comment

Working...
                            X