Announcement

Collapse
No announcement yet.

ALiveNF6G-VSTA อ่ะคับต่อสายปุ่มพาวเวอกะไฟยังไงอ่ะคับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• ALiveNF6G-VSTA อ่ะคับต่อสายปุ่มพาวเวอกะไฟยังไงอ่ะคับ

คือต่อแล้ว ปุ่ม resetใช้งานได้ ปุ่มพาวเวอร์ไม่ได้ แล้วไฟพาวเวอร์กะไฟฮาดดิสกไม่ติด
    เลยไม่รู้ว่าต้องเสียบยังไงอ่ะคับ วานพี่ๆช่วยสอนหน่อยจิคับ แล้วไฟพาวเวอร์มานมี3รูอ่ะคับ
    แต่เหมือนขาที่เมนบอร์ดมีให้ไม่พอเลย งง อ่ะคับ

ของผมก็งงๆครับ เลยลองสลับไปเรื่อยๆฮะ จนกว่าไฟจะติดฮะ

Comment

อีกข้อคับถ้าเสียบผิดนี่คือพาวเวอจะไม่ติดเลยใช่มั้ยคับ เพราะงงว่าจะเอาด้านที่เรียบๆมีคำว่า power led ออกข้างนอก หรือต้องเอาด้านที่มีรูๆออกข้างนอก

Comment

ของผมก็ต่อได้นะ แต่ไฟพาเวอร์ ไม่มีรูเสียบอะ ดูไฟเอาจากๆไฟ HDD แทน ประหยัดไปหนึงดวง เกิ้อๆๆๆ

Comment

มันมีคู่มือ หนิครับ ลองดู ผมก็เคย ต่อไป 2 ชุด ไม่มีผิดสังเกตอะไร ต่อครบชุด ก็ เปิดได้ปกติ หนิครับ Led ก็ปกติ ทุกดวง เอ๊ะ หรือผมไม่ได้ดูหว่า - -''

Comment

ต่อตามคู่มือ ไม่น่าจะผิดนะ
            เคสใหม่ๆเอง สายแต่ล่สายในเคสจะเขียนบอกไว้หมดนี่ครับ
            ผมเองใช้อยู่เหมือนกัน
            เสียบให้ตรงกันก้เล่นได้แล้วนะ

Comment

LED ต่อกลับทางก็ำไม่ติดเเล้วครับ
              ลองดูใหม่ครับ
              Power+| Power- |PowerSW | GND | ว่างไม่มีขา
              HDD+ | HDD- | GND | Reset | มีมาอีก1ขา

เอาไปดูตามนี้ก่อนละกัน

Comment

ขอบคุณมากนะคับ ได้เกือบหมดแล้ว เหลือแค่ไฟพาวเวอร์ มันมีสามรูอ่ะคับ แต่มีขา 2 ขา เลยไม่รู้จะเสียบยังไง

อีกข้อคับ แล้วจะรู้ได้ไงว่า เป็น power sw หรือ gnd อ่ะคับ เพราะมันเป็น2สายติดมาเลย ไม่มีบอกด้วย

Comment

ของผม เอาคัตเตอร์กดตรงช่องๆเล็กๆที่หัวสายไฟครับ แล้ว ขยับรูให้มาชิดๆกัน (เดิมมันมี3รู ช่องมีแค่2ช่อง ก็จะมีช่องเปล่าๆยื่นเกินมา) ลองดูนะครับ

Comment

Working...
                  X