Announcement

Collapse
No announcement yet.

ช่วยมาดูสเปคผมทีคับว่าจะซื้อพรุ่งนี้

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• ช่วยมาดูสเปคผมทีคับว่าจะซื้อพรุ่งนี้

CPU : E6750 2.66 GHZ. 4MB FSB 1333
    M/B : Gigabyte GA-P35C-DQ6
    VGA : GALAXY GeForce 8800GTS 320MB
    แรมผมเลือกไม่ถูกอ่ะคับว่าควรใช้แบบไหนดีพี่ช่วยเลือกหน่อยนะคับ
    ผมเอาไว้ใช้ทำงานประเภทพวกAUTOCAD,และก็พวกโปรแกรมโครงสร้าง,และก็3D และเอาไว้เล่นเกมด้วยอ่ะคับและที่ผมเลือกไว้นี่เล่นเกมได้แทบทุกประเภทหรือป่าวคับ
    และก็พาวเวอร์อ่ะคับเอาแบบกกี่วัตต์ดีถึงจะพอ
    และก็จอผมเลือกLCD 20นิ้วอ่ะคับเอารุ่นไหนดีคับเอาเปง Wide Sreen นะ
    และฮีทซิงเอาเป็นตัวไหนดีคับเอาแบบเงียบๆหรือว่าพี่จะช่วยแนะนำเรื่องแบบน้ำด้วยก้ดีคับว่าราคามันเพิ่มอีกเท่าไหร่จะได้ตัดสินใจคืนนี้เลยคับ(เผื่อเอาไว้OCด้วยคับ) และถ้าไปพันทิพจะไปจัดสเปกอย่างที่ว่าควรไปร้านไหนดี ขอบคุนพี่ๆทุกท่านที่มาตอบผมนะคับ อยากรุ้ไวๆคับโผม

มาช่วยแนะนำกันหน่อยนะคับ

Comment

ขอบคุณล่วงหน้าคับ

Comment

ซื้อ DQ6 ลองมอง P5E ด้วยนะครับ ใหม่ซิ่ง ไม่แพง

Comment

พี่วิกรหรือพี่คนอื่นๆลองจัดมาหั้ยหน่อยดิคับว่าอันไหนดีกว่ากันจะไปซื้อพรุ่งนี้อยุ่แหละ และเรื่องแรมด้วยอ่ะคับว่าใช้กี่จิกบัสเท่าไหร่ดีขอบคุนมากนะคับ

Comment

จริงๆผมมีอีกแบบ แรงกว่านี้ เสียเงินเท่ากัน

Q6600
            DFI BLOOD IRON
            8800GTS MOD QUARDO
            RAM ROX 800 1Gx4

Comment

คิดว่า เอา q6600 แล้วเลือก ASUS ใน P5k series ดูจะราคาเท่าๆกันแต่แรงกว่านะครับ

Comment

เหรอคับและพี่ๆคับถ้าจะไปประกอบคอมร้านไหนดีล่ะคับพี่ๆ

Comment

Galaxy หายากแล้วนะ
                  ปล. ร้านไหนก็ได้คล้ายๆกัน แต่ที่ผมประกอบที่ TKcom ก็บริการดีครับ

Comment

- -*

Comment

ขอบคุนพี่ๆทุกคนที่มาตอบผมนะคับ เดวลองไปดูราคาไม่แน่จะเอาตามพี่วิกรมั้งคับ

Comment

Working...
                      X