Announcement

Collapse
No announcement yet.

โดนไวรัส ที่พอเข้าIE แล้วตัว IEจะเป็นภาษาจีนน่ะคะ ทำงัยดีคะ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• โดนไวรัส ที่พอเข้าIE แล้วตัว IEจะเป็นภาษาจีนน่ะคะ ทำงัยดีคะ

ตอนแรกเข้า IE แล้ว kaspersky มันฟ้องว่ามีการเข้า registry แต่ไม่ได้สนใจเลยกดallow แล้ว IEก็ขึ้นเป็นภาษาจีนหมดเลย แต่ firefoxไม่เป็น อย่างงี้ทำงัยดีคะ
    ขอบคุณค่ะ

www.bitdefender.com แล้วไปสแกนออนไลน์ แล้วจากนั้นไปที่ Run---> msconfig แล้วไปเอาตัวนี้ที่มันสั่ง run ตอนเข้า Windows ออก ผมเคยเจอ และแก้ได้ คราวหน้า ถ้า Antivirus ฟ้องอะไร ควรอ่านให้ดีๆ ก่อนกดอะไรด้วยนะครับ

Comment

spyware : ผมขอเข้าไปทำรังอย่างถูกกฏหมายในบ้านคุณ โดยได้รับการอนุญาตจากคุณนะครับ กรุณากด ok (ไม่อนุญาต กด cancel)

User : ???!@#$%^&**()_+|!!!!..!!! อะไรวะ.... OK

สปายแวร์(ของแถมที่มากับของฟรี) นั้นถูกกฏหมาย 100% ครับ ด้วยปุ่ม OK ปุ่มเดียว

ถ้าทำตามท่าน Zero_Master อาการนั้นไม่หายก็เข้าไปดูกระทู้ข้างล่างมีตอบไว้ครับ แล้วก็ใช้ System Restore ของวินโดวส์ เพื่อกลับไปใช้ค่า Registry ที่ตั้งไว้ก่อนวันที่จะติดเชื้อนะครับ ย้ำ... ก่อนวันที่จะติดเชื้อครับ

Comment

555 ฮาดี แต่คนโดนคงขำไม่ออก เอางี้ครับ ลองสแกนหาใน Safe Mode ดู ลองมองวิธีนี้ไว้ เผื่อเป็นทางเลือกครับ

Comment

Working...
        X