Announcement

Collapse
No announcement yet.

เอ่อ คือผมจะเติมแรมอ่ะครับ core2

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• เอ่อ คือผมจะเติมแรมอ่ะครับ core2

เหนแรม ถูกมากๆเรยจะเติมซะหน่อย
    spec
    core2 E6300
    P5B

พอดีแรมของผมคือ

kingmax 512mb bus 677 สองแภวอ่ะงับ

ผมกะจะเติม 512mb bus 677 อีกสองแถว

แต่ในใจผมอยากจะไส่1gb อีกสองแถว เปลี่ยนยกแผงก้อไม่ไหว
    ผมควรจะเล่น dual-chanal ต่อดีม่ะหรือ เติม1gb ไปอีก2แถวไปเรย
    ถ้าเติม 1gb ไป ก้ออดเปน dual -chanal ผมควรเลือกไงดีครับ หนักไจมากๆ

ช่วยกานหน่อยน่ะ เด่ว ผมเข้ามาดูอีกทีครับ อยากเติมมากๆ แร้วว

Comment

เติม 512MB 667 x 2 แถวก็ OK เหมือนกันครับ รวมของเดิมเป็น 2GB นะ
      512MB x 4 ไปเลย
      ผมยัง 1GB x 4 ตัวเลย ^^"

Comment

Originally posted by TWK. View Post
        เติม 512MB 667 x 2 แถวก็ OK เหมือนกันครับ รวมของเดิมเป็น 2GB นะ
        512MB x 4 ไปเลย
        ผมยัง 1GB x 4 ตัวเลย ^^"
        เหอๆๆ
        ของเค้า 512*2 รวมกันเป็น1จิกค่ะ

พี่ไม่เอา 2048*4 ไปเลยล่ะครับ ฮิๆ

ส่วนตัวผมนะ ขายของเก่า แล้วเอาตังไปซื้อ 1024*2 เป็นทางออกที่ดีที่สุดครับ ฮิๆ
        หรือจะทำนองว่า ซื้อ 512 มาอีกแผง แล้วซื้อ 1024 มาด้วย

Comment

ซื้อ 1GB/667 มาอีกคู่มันก็ยัง Dual นะ
          512*2 + 1024*2 เป็น 3GB
          มันไม่จำเป็นว่าแรมทุกตัวต้องเหมือนกันหมดซักหน่อย แค่ CLเท่า บัสเท่า ไฟที่ใช้เท่า ก็พอแล้ว
          บางที CLไม่เท่า บัสไม่เท่า ยังเคยมีบางคนใส่ให้มัน Dual ได้เลย
          Last edited by papababa; 21 Oct 2007, 08:08:43.

Comment

Originally posted by papababa View Post
            ซื้อ 1GB/667 มาอีกคู่มันก็ยัง Dual นะ
            512*2 + 1024*2 เป็น 3GB
            มันไม่จำเป็นว่าแรมทุกตัวต้องเหมือนกันหมดซักหน่อย แค่ CLเท่า บัสเท่า ไฟที่ใช้เท่า ก็พอแล้ว
            บางที CLไม่เท่า บัสไม่เท่า ยังเคยมีบางคนใส่ให้มัน Dual ได้เลย
            ผมเคยได้ยินแต่ว่า ไห้มันเมหือนกานหมดเรย อ่ะ

ผมเอาไงดีเนี้ย กะจะซื้อ 512mb อีก2 แถวแระนิ
            ในอานาคต ยังไง มันก้อยังไหวไม่ว่าจะอ่ะไร รึป่าว

Comment

Originally posted by eakkphol View Post
              เหอๆๆ
              ของเค้า 512*2 รวมกันเป็น1จิกค่ะ

พี่ไม่เอา 2048*4 ไปเลยล่ะครับ ฮิๆ

ส่วนตัวผมนะ ขายของเก่า แล้วเอาตังไปซื้อ 1024*2 เป็นทางออกที่ดีที่สุดครับ ฮิๆ
              หรือจะทำนองว่า ซื้อ 512 มาอีกแผง แล้วซื้อ 1024 มาด้วย
              เอาแบบนี้ด้วย

Comment

อ้อ กลับมาละ หิหิหิ
                วันนี้เอาแรม GEIL 1G x 2 ไปแลก 1G มาครับ
                ใส่ 1G/667 x 3 แถว อะ มัน Dual กันเฉยเลย ^^

Comment

ซื้อ 1GB มาอีกคู่ดีกว่าครับ ใช้เป็น 3GB กำลังดีครับ XP Vista 32บิทเห็นครบ

Comment

ตกลง คือผมควรจะซื้อ 1GB มาอีกคู่ น่ะครับ มัน dual ชัวร์น่ะครับ

ขอแึ่ bus เท่ากานไช่ป่ะครับ
                    Last edited by netkamtear; 22 Oct 2007, 13:24:31.

Comment

Kingston + Corsair = Dual อิอิ

ตกลง คือผมควรจะซื้อ 1GB มาอีกคู่ น่ะครับ มัน dual ชัวร์น่ะครับ <----ไม่ถึงกับ 100% นะครับ ถ้ายี่ห้อเดียวกัน ชิบเดียวกันมันก็จะเพิ่มโอกาส มากขึ้นไปอีกครับ

Comment

ได้ครับเพราะการคิดดูแอลหรือไม่ดูแอลบอร์ดจะดุจากคอลัมเป็นหลักครับในคอลัมเดียวกันความจุต้องเท่ากันและความเร็วต้องเท่ากันจึงจะดูอัล
                        ไม่ต้องสนใจยี่ห้อ ต่างคอลัมกันต้องเป็นความเร็วเท่ากันครับ
                        ถ้าเป็นผมขายของที่มีอยู่แล้วไปซื้อชุดดูอัลสองกิกมาชุดนึงครับ แล้วเก็บตังอีกหน่อยสอยมาอีกชุดก็แรงสุด ๆ แล้ว
                        จะประกอบหรืออัพเกรดคอมต้องดูคู่มือเมนบอร์ดเป็นอย่างแรกไม่ทราบว่าเคยเปิดดูกันบ้างหรือเปล่า

Comment

รบกวนถามหน่อยคับ เรามี bus 800 512 *2
                          ถ้าเราเพิ่มแบบเดียวกันไปอีก 1 ตัว (bus 800 512mb) มันยังจะเป็น dual มัยคับ
                          บอร์ดเป็นแบบ dual ใส่ได้ 4 slot (2สี สีละ 2slot)
                          หรือว่าต้องเป็นแบบ 6 slot งะ -*- แอบ งง

สอบถามนะครับม้ะได้ใช้จริง

ขอบคุณค๊าบ

Comment

อยากรู้เหมือนกัน

Comment

Originally posted by eakkphol View Post
                              เหอๆๆ

พี่เค้าตอบ คะ กับ คับ เลย
                              งง

Comment

Working...
                              X