Announcement

Collapse
No announcement yet.

อธิบายสรรพคุณของ ไวเลสหน่อยคับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• อธิบายสรรพคุณของ ไวเลสหน่อยคับ

ทั้งข้อดีข้อเสีย เลยคับ แนะนำเราเตอร์ไวเลยด้วยคับ
    ขอบคุณครับ

ไม่ต้องงเดินสายให้เกะกะ
    แพง

Comment

ถ้าอยู่ไกล สัญญาณ ไม่เต็มจะเล่นเกมกระตุก

Comment

หลุดบ่อย สัญญานหาย เกมแระตุก ดีม่ะง่ะ

Comment

บ้านผม true 4m
          หอผมเป็นไวเสส วิ่งอย่างกับเต่า ลมพัดมาแรงๆหน่อยสัญญาณหายเลย หลุดบ่อยมาก เล่นเกมก็กระตุก
          ค่าเน็ตไวเสสก็แพง เหอะเซง ก๊าบ
          เน็ตสายโทรศัพท์ดีกว่าคับ

Comment

เรื่องหลุดเป็นเรื่องธรรมชาติครับ สะดวกที่เล่นตรงไหนก็ได้
            หากเน้นความเร็วและมั่นคงเส้นสายจะดีกว่า

Comment

เผื่อเป็นประโยชน์ครับ
              Wireless LAN Technology อิสระแห่งการเชื่อมโยง อิสระไปกับโลกไร้สาย
              http://www.buycoms.com/upload/covers.../Wireless.html

การเลือกซื้ออุปกรณ์เครือข่ายไร้สาย(Wireless LAN)
              http://www.buycoms.com/upload/guide/wll/wll.htm
              Last edited by duen07; 21 Oct 2007, 20:42:28.

Comment

ถ้าออกแบบระบบดีดี มันก็ไม่หลุดบ่อยนะ

ผมว่าดีนะ สะดวกเล่นที่ไหนก็ได้

แต่ก็อย่างที่ข้างบนบอกแหละคับ ถ้าไกลจากตัวส่งสัญญาณมากๆ สัญญาณมันก็อ่อน

แต่ดีที่ไม่มีสายให้เกะกะคับ

Comment

ข้อดี
                  1.ติดตั้งง่าย
                  2.เคลื่อนย้ายสะดวก
                  3.ไม่แกะกะ
                  4.เพิ่มลด Client ได้ง่าย
                  ข้อเสีย
                  1.อัตราส่งข้อมูลต่ำWireless มาตราฐาน IEEE802.11G อัตราส่งข้อมูลตามทฤษฏีคือ 54Mbps ทำ Throughput จริงแค่ 24Mbpsและลดลงตามระยะและสิ่งกีดขวางและตามจำนวนClient
                  (สาย UTP CAT5 + Lan Adap 100Mbps ทำ Throughput ได้ 90Mbps)
                  2.ต้นทุนสูงในการติดตั้งต่อจุดอยู่ที่ 800-1200บาทสำหรับมาตราฐาน G
                  3.อาจมีแขกไม่ได้รับเชิญเข้ามาร่วมใน Network หากการกำหนด Security ไม่ดีพอ

Comment

Working...
                  X