Announcement

Collapse
No announcement yet.

ALive NF6G VSTA กับ ALiveNF7G-HD720p

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• ALive NF6G VSTA กับ ALiveNF7G-HD720p

ASRock ALiveNF7G-HD720p
    ช่วยแนะนำหน่อย อันนี้เป็นยังไงครับ ดีกว่าALive NF6G VSTA เยอะป่ะ
    และ ราคาเท่าไหร่หรอครับ
    อยากรู้เน้นเรื่อง VGA on board กะว่าจะใช้ไปก่อน แล้วค่อยซื้อการ์ดจอทีหลัง

สรุป การแสดงผลตัวไหนดีกว่ากัน ครับ แล้ว
    แชร์แรมอย่างละเท่าไหร่หรอครับ

คือผมชอบตรงที่ ASRock ALiveNF7G-HD720p มันมีพอร์ต DVI ออนบอร์ดมาให้ด้วยน่ะครับ
    เลยกะว่าจะต่อจากพอร์ตนี้ไปยัง พอร์ต DVI ของจอ LCD 19นิ้ว widescreen ที่จะซื้อใหม่พร้อมกัน
    มันจะได้แสดงภาพดีขึ้น ผมคิดยังงี้ถูกป่ะครับ
    ใครใช้อยู่หรือมีความรู้ ช่วยบอกหน่อยน่ะครับ
    ขอบคุณมากครับ

Comment

ASRock ALiveNF7G-HD720p ราคาประมาณ 2500฿ นะ

ข้อมูล ASRock ALiveNF7G-HD720p

Comment

ราคาประมาณ 2500 รับทราบครับ
        ช่วยตอบคำถามที่ผมถามด้านบนที้ง 2 กระทู้ในหน้านี้ด้วยน่ะครับ รบกวนด้วยครับ
        ขอบคุณครับ

Comment

Originally posted by benbeacon View Post
          ราคาประมาณ 2500 รับทราบครับ
          ช่วยตอบคำถามที่ผมถามด้านบนที้ง 2 กระทู้ในหน้านี้ด้วยน่ะครับ รบกวนด้วยครับ
          ขอบคุณครับ
          ข้อมูล ASRock ALiveNF7G-HD720p

อ่านข้อมูลตามริงค์เลยครับ ผมไม่เคยใช้นะก็เลยไม่ค่อยรู้ ครับท่าน หิหิหิ

Comment

ตอนแรกจะเอา NF7 มาลอง สงสัย พลาดแล้ว เพราะ SLI m2 มือ2 3500เอง อิอิ

Comment

Originally posted by TWK. View Post
              ASRock ALiveNF7G-HD720p ราคาประมาณ 2500฿ นะ

จำได้ว่าไม่ถึงน่ะครับ เคยไปเจอมา 2150บาทเองครับ

รู้สึกว่า NF7 จะใช้ชิปเมนบอร์ด nForce 630A และ ชิปจอออนบอร์ดเป็น GForce 7050
              แล้ว NF6 จะใช้ชิปเมนบอร์ด nForce 430 และ ชิปจอออนบอร์ดเป็น GForce 6100
              ส่วน NF5 ใช้ชิปเมนบอร์ด nForce 520 ซึ่งใหม่กว่า NF6 แต่ไม่ได้เป็น ออนบอร์ดน่ะครับ

โดยรวมแล้ว ใหม่กว่า น่าจะดีกว่าอยู่แล้วล่ะครับ เหอ ๆ ๆ

Comment

Working...
              X