Announcement

Collapse
No announcement yet.

เมนบอร์ด ECS เป็นยังไงบ้างครับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• เมนบอร์ด ECS เป็นยังไงบ้างครับ

เห็นมีตัวนึง เป็น Amd 690 ราคาไม่แพง น่าสนใจ ประกันคอมเซเว่น

มีท่านใดเคยใช้ของ ยี่ห้อนี้ไหมครับ

ถ้าใช้งานเดิม + PSU ดีๆ ก็ OK นะครับ โดยส่วนตัวไม่ค่อยปลื้มกับ ชื่อนี้เท่าไหร่ครับผม ^^ เล่นพวก Asrock ก็ดี แต่ไม่มี chip amd 690 ซะงั้น

Comment

ผมใช้ ECS NF4M-A ใช้งานคู่กับ X2 3800+ได้ดีมากๆเลยคับ
      เรื่องการโอเวอร์คล๊อกก้อปรับได้เยอะเหมือนกันคับ
      ลองหาใช้ดูนะคับ ราคาตอนนี้ประมาณ 1700 ประหยัดดีคับ
      เป็นบอร์ดรุ่นใหญ่นะครับ

Comment

การใช้งานโอเคครับ แต่เรื่องความทนทานนี่ไม่ชัวเหมือนกัน เอาเป็นว่าถูก ดีปานกลาง ความทนทานพอได้ครับ ใช้โหลดบิท เปิดร้านเน็ท คุ้มดีครับ ตอนใช้งานซอคเก็ตเอ ไวกว่า กิกกาไบท์อีกอะ

Comment

ที่เคยเจอมาปัญหาเยอะคับ ลองเล่น asrock ดีกว่าคับต่างกันไม่กี่บาท^^

Comment

ขอบคุณทุกท่านครับ

จริงๆ5-6ปีก่อน ก็เคยมีความรู้สึกไม่ดีกับ ECS แต่เป็น บอร์ด อินเทล

เลยหวังว่า มันน่าจะดีขึ้น ถ้าเสียงออกมาแบบนี้ Asrock น่าจะเวิร์คกว่า ขอบคุณครับ

Comment

ราคาตามคุณภาพ แต่ผมชอบ asrock มากกว่า แต่ก็เห็นมีปัญหาเหมือนกัน คงเพราะคนใช้เยอะหรือเปล่า ถ้าใช้งานปกติ คงไม่ค่อยต่างกันมั้ง

Comment

ผมลองใช้อยู่ครับ 690 G ใช้มาประมาณ 2 สัปดาห์ แล้ว ยังไม่มีปัญหาอะไรครับ
                (แต่การ์ดจอออนบอร์ดแรงครับ เป็น ATI 1250 1024 เมก แต่แชร์แรมแค่ 512 เอง ผมยังงงอยู่ เคยแชร์แรมแค่ 256 แต่การ์ดจอเห็น เป็น 512 เลยไม่รู้ควจจะแชร์เท่าไหร่)

Comment

เป็นไฮเปอเมมโมรีครับ เวลารันเกมหรือแอพพลิเคชั่น สามมิติจะเรียกใช้แรมเต็ม 512 เล่นวินโดวปกติจะเรียกแค่ 256

Comment

Working...
                  X