Announcement

Collapse
No announcement yet.

มีคำถามค่ะ P5LD2 SE ใช้ cpu Pentium D930

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• มีคำถามค่ะ P5LD2 SE ใช้ cpu Pentium D930

คือเพื่อนชายเราบอกว่า ถ้าจะใช้ cpu core2duo ต้องเปลี่ยน เมนบอร์ดใหม่
    จริงรึป่าวค่ะเราก็ไม่ค่อยรู้เรื่องคอมเท่าไร เลยอยากจะถามให้แน่ใจค่ะ
    คือว่าถ้าเราลงรายละเอียดไม่ครบยังไงช่วย บอกด้วยนะค่ะ ตอนนี้อยากเปลี่ยน cpu ใหม่มากๆ ขอบคุณค่ะ

Originally posted by custard_tal View Post
    คือเพื่อนชายเราบอกว่า ถ้าจะใช้ cpu core2duo ต้องเปลี่ยน เมนบอร์ดใหม่
    จริงรึป่าวค่ะเราก็ไม่ค่อยรู้เรื่องคอมเท่าไร เลยอยากจะถามให้แน่ใจค่ะ
    คือว่าถ้าเราลงรายละเอียดไม่ครบยังไงช่วย บอกด้วยนะค่ะ ตอนนี้อยากเปลี่ยน cpu ใหม่มากๆ ขอบคุณค่ะ
    เมนบอร์ดตัวนี้ไม่ Support core 2 duo นะครับ ซื้อไปใส่ก็ไม่สามารถใช้งานได้ อะ
    ASUS P5LD2 SE รองรับแค่ PentiumD/Pentium4/CeleronD
    ถ้าจะใช้ core 2 duo ต้อซื้อเมนบอร์ดใหม่ด้วย อะครับที่มันใส่ core 2 duo ได้นะ
    ผมว่า PentiumD 930 3.0GHz นี้ก็แรงแล้ว นะ ไม่น่าจะเปลี่ยนหรอกครับ

Comment

ลองดู rev บนตัวบอร์ดก่อนครับ ถ้า rev 2.00 ขึ้นไป สามารถใส่ Core 2 duo ได้ครับ

Comment

rev คือไรเหรอค่ะ เราสามารถที่จะดู rev ตรงไหนได้ค่ะ
        ขอบคุณค่ะสำหรับคำตอบค่ะ

Comment

มันเป็นเวอร์ของเมนบอร์ดครับ น่าจะไช่

Comment

Originally posted by custard_tal View Post
            rev คือไรเหรอค่ะ เราสามารถที่จะดู rev ตรงไหนได้ค่ะ
            ขอบคุณค่ะสำหรับคำตอบค่ะ
            มุมซ้ายด้านล่างของเมนบอร์ด (ตัวเลขเล็กๆ ส่องดูได้เลย อะ)

Comment

ดูตรงนี้ก็ได้ว่าเป็น REV 1.XX หรือว่า 2.XX มันจะมีบอกอยู่ เมนบอร์ดรุ่นนี้ผมไช้อยู่ REV 2.XX รองรับ Core2Duo ครับ

CPU Supporthttp://support.asus.com/cpusupport/c...del=P5LD2%20SE

Last edited by one; 21 Oct 2007, 14:48:21.

Comment

ขอบคุณค่ะที่ช่วยเหลือ เห็นแล้ว1.00 หง่า T-T

Comment

ขอบคุณค่ะที่ช่วยเหลือ เห็นแล้ว1.00 หง่า T-T
                  PD 930 3.0GHz นี้ก็แรงมากแล้วครับ

Comment

820 ผมยังทนใช้อยู่เลยครับ
                    แปลงหนังที 3-5 ชม

-*-

Comment

Working...
                    X