Announcement

Collapse
No announcement yet.

อยากทราบวิธีถอดแรม notebook หน่อยคับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• อยากทราบวิธีถอดแรม notebook หน่อยคับ

คือเพิ่งซื้อแรมมาใหม่แล้วจะเอาตัวเก่าออกน่ะคับ ยังไม่เคยเปลี่ยนแรม notebook เลย
    เคยทำแต่ PC อ่าคับ รบกวนช่วยสอนหน่อยนะคับ

ปล.เครื่องผมเป็น HP dv2018TU คับ ขอบคุณมากคับ

คือมันจะมีที่lock สองข้างเป็นโลหะอ่ะนะ กดง้างออกนิดนึงเจ้าตัวแรมก็จะเด้งขึ้นมาแบบเฉียงๆ จากนั้นก็ดึงออกได้อย่างง่ายดาย ไม่ยากครับ ผมว่าเวลาถอดกะใส่ง่ายกว่า pc ไม่ต้องออกแรงเยอะ - -

Comment

ขอบคุณมากคับแล้วจะลองทำดู

Comment

ทำได้แล้วครับ ^^

Comment

Working...
        X