Announcement

Collapse
No announcement yet.

คอมผมเพิ่งประกอบ Blue Screen บ่อยมากครับ ช่วยดูหน่อยครับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• คอมผมเพิ่งประกอบ Blue Screen บ่อยมากครับ ช่วยดูหน่อยครับ

Spec นะครับ

CPU E6750
    MB Asus P5KC
    Ram Geil Ultra 800
    VGA XFX 7900 GS
    HDD SG sata2 250
    Power Enermax 450

คือซื้อมาประกอบเองนะครับ ลงwindowเสร็จใช้งานตามปกติ แต่ใช้ไปซักประมาณ1ชม.จะขึ้น Blue Screen ครับ อุปกรณ์ VGA Ram ผมเทสแล้วไม่มีปัญหาครับ อยากถามเซียนๆหน่อยว่าเป็นเพราะอะไรได้อีกบ้างครับ

ขอบคุณทุกความเห็นครับ

เสียบช่องแรมผิดเปล่า

Comment

Originally posted by wikorn View Post
      เสียบช่องแรมผิดเปล่า
      วันที่ประกอบว่าจะถามทั่นเหมือนกันแต่เห็นไม่ออนอยู่

ช่องแรมไม่ผิดแน่นอนครับ DDR2 กับ 3 ร่องมันต่างกันครับ ที่ดูในคู่มือเหมือนมันไม่ Complate กับแรม Bus 800 Cl 4 อะครับ

Comment

จอฟ้าตอนใหนละครับ

Comment

update bios กับ ตั้ง default bios แล้วลองใช้งานยังครับ แล้ว temp บนบอร์ดตรวจยังครับผม

Comment

Originally posted by wikorn View Post
            จอฟ้าตอนใหนละครับ
            ตอนที่ใช้งานตามปกติครับนี่หละครับ คลิกนู่นคลิกนี่ เล่นเน็ต ก็เป็นครับ

Comment

เดียว สักครู่ ON M ครับ ทำงานแบบ พิมพ์ไปมาแบบนี้ เปลี่อง HDD OCZ

Comment

Originally posted by 1two3 View Post
                update bios กับ ตั้ง default bios แล้วลองใช้งานยังครับ แล้ว temp บนบอร์ดตรวจยังครับผม
                Bios ผมก็ว่าจะ Update ครับ แต่มันเป็นตัวล่าสุดแล้วครับ 0701 ครับ MB ประมาณ40 Cpuก็เหมือนกัน ไม่ได้ Clock นะครับ เดิมๆเลย

Comment

หรือว่าเป็นที่วินโดงับ

Comment

ลองลงวินโดว์ใหม่หรือยังครับ เอาแบบวินโดว์เพรียวๆไม่ All Driver ของผมเคยเป็นเหมือนกันอาการคล้ายๆท่าน
                    เปลี่ยนวินโดว์ใหม่แล้วหาย ลองดูครับ

Comment

Originally posted by sicklab View Post
                      หรือว่าเป็นที่วินโดงับ
                      สงสัยอยู่เหมือนกันครับ

Comment

วินโด้เน่าป่ะครับ

Comment

เดี๋ยวลองลงใหม่ดูนะครับ

Comment

วิธีแก้ปัญหาบลูสกรีนอ่ะครับ
                            1.อัพเดทไบออส
                            2.หาแผ่นวินโดว์แผ่นใหม่ไม่ใช่แผ่นที่ขึ้นบลูมาลองใช้
                            3.เอาโค้ดบลูสกรีนไปลองค้นหาในเวป Microsoft support ครับ ว่าโค้ดนั้นมานเกิดที่อะไรแน่ๆ
                            4.ค่อยหาปัญหาที่ Hardware เพราะการเปลี่ยนhardwareมานเสียตัง แต่อัพเกรดซอร์ฟแวร์มานไม่เสียตัง

Comment

เดี๋ยวพรุ่งนี้ผมจะเอาลิงซ์ของเวปไมโครซอร์ฟหน้าที่มานบอกเรื่องโค้ดบลูสกรีนมาโพสให้ พอดีจดไว้ที่ทำงานอ่ะ

Comment

Working...
                              X