Announcement

Collapse
No announcement yet.

รักพี่เสียดายน้อง

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• รักพี่เสียดายน้อง

อ่า รบกวนท่านผู้รู้นิดนึงคับ ไม่ทราบว่า ระหว่างการ์ด x1950pro 512mb 256bit (เก่าไปนิ๊ดส์)ของshapphire กับ HD2600 ตัวที่เป็น 512mb 128bit น่ะคับ โดยรวมแล้วตัวไหนน่าเล่นกว่ากันคับ เอาแบบสรุปโดยรวมนะคับ ผมละตัดสินใจไม่ถูกจิงๆ
    ขอบคุณทุกท่านที่ตอบคร๊าบบ

รักพี่เสียดายน้อง อ่ะ

Comment

แรงคงสู้ X1950PRO ไม่ได้ นะ (ณ.DX9)

Comment

HD 2600(ไม่รู้ว่าโปรหรือเอ็กซ์ทีนะ) ราคาถูกก่า 1950pro อยู่นิดหน่อย (หรือป่าว -*-) ถ้าเป็นXT อาจจะพอๆกัน

แต่เค้าว่ากันว่า ถ้าในวิสต้า ถึงจะแสดงสมถรรภาพของ HD2600 ออกมาได้อย่างเต็มที่ (อันนี้ก็ไม่รู้ว่าจริงเท็จอย่างไร คงต้องรอท่านอื่นมาตอบครับ)

แต่ถ้าวัดกันตัวๆ ณ.ตอนนี้ ที่ DX9 และ Win XP ยังเป็นมาตรฐานอยู่ ผมคิดว่า 1950 Pro น่าจะเหมาะสมกับการใช้งานมากกว่าครับ

หากท่านชอบที่จะใช้มาขายไป ก็เอา 1950 pro มาใช้ก่อน ไว้ตอน DX10 และ Win Vista เข้ามาเป็นมาตรฐาน ถึงตอนนั้นค่อยหา HD2600 มาใช้ (ไม่แน่อาจจะได้สอย 2900Pro หรือไม่ก็ 8800GT ในราคาที่สามารถอาจเอื้อมได้ -*-)

ลองดูครับผม ผมก็มั่วๆไป -*-

Comment

Working...
        X