Announcement

Collapse
No announcement yet.

มีปัญหานิดหน่อยครับ AMDX2 4000+

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• มีปัญหานิดหน่อยครับ AMDX2 4000+

คือไมใส่ Asrock Alive NF6G Vsta อะครับ ผมเปิดในcpu-z เหน Ht link แค่ 800
    แต่เหนเพื่อนใช้เหมือนกานแต่ M2n-E วิ่ง 1000 อะครับไม่OCทั้งคู่นะครับ

มีรูปให้ดูปาวครับ

Comment

ค่า ht เท่าไหร่คับ^^

Comment

ปรับเปน5xจิ

Comment

คือว่าของผม อะครับ Asrock alive nf6 นะครับ HT มานแค่ 800 แต่ทำไมM2n-E มานวิ่ง1000 อะครับสงสัยตรงเนี้ย เครื่องผมผมก็รู้สึกว่ามันช้าๆนะครับนี่ไม่OCนะครับ

Comment

-*-

ht ต่างกันนิดนึงรู้สึกช้า ๆ เลยหรอครับ T-T คิดไปเองป่าวหงะ - -

ผมลอง 600 กับ 1000 ยังไม่รู้สึกอะไรเรยหงะ

Comment

ต้องปรับใน bios นิดหน่อยครับ
              ถ้าไม่อยาก oc มากก็ลองดู ปรับ FSB 250 / มัลติเพีย x9.0 จะได้ 2250GHz ครับ HT 1000 สงสัยเป็นเฉพาะบอร์ด asrock ของผมก็เป็น NF5

Comment

มัน default มาเป็น 4x รึเปล่า

Comment

--

บอดนี้ผมก็ใช้อยู่นะเออแล้วปรับค่า HT ตรงไหน ผม oc ก็ปรับตัวคูณ กะ busspeed แล้วก็ทดแรม แต่หาค่า ht ไม่เจอเลย แล้วตอนปรับเสร็จอ่ะ ht มันก็เพิ่มนะ

Comment

ถ้ามัลติไพลเออร์ 9 กับบัสสปีด 250 HTต้องปรับเป็น4x ถึงจะได้HT Link=1000 พอดี ครับ

Comment

แล้วถ้าผมปรับตามนี้อะครับ
                      ถ้ามัลติไพลเออร์ 9 กับบัสสปีด 250 HTต้องปรับเป็น4x ถึงจะได้HT Link=1000 พอดี ครับ
                      HT จาก 800จะกลายเป็น1000แล้วมันจาเร็วขึ้นไหมครับ

Comment

Originally posted by blackcheez View Post
                        แล้วถ้าผมปรับตามนี้อะครับHT จาก 800จะกลายเป็น1000แล้วมันจาเร็วขึ้นไหมครับ
                        ไม่รู้สึกต่างหรอกครับ

Comment

Working...
                        X