Announcement

Collapse
No announcement yet.

ใช้ LCD 32" ต้องใช้การ์ดจอขนาดไหนครับถึงพอ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• ใช้ LCD 32" ต้องใช้การ์ดจอขนาดไหนครับถึงพอ

จะซื้อ LCD 32 นิ้ว เลยอยากทราบว่า ต้องใช้การ์ดจอแรงแค่ไหนถึงจะพอครับ
    เอามาเล่นเกมส์+ดูหนัง

ที่บ้านใช้ 7900GS XXX นี่พอไหมครับ จะได้ไม่ต้องซื้อใหม่

แล้วถ้ายังไม่พอมันต้องตัวไหนครับ

อ่อ อีกนิดครับ ต่อแบบ DVI กับ HDMI คุณภาพมันต่างกันเยอะไหมครับ

รบกวนผู้รู้และผู้มีประสบการณ์ครับ
    ขอบคุณล่วงหน้าครับ ขอให้รวยๆทุกท่าน ทั้งที่ดันและตอบ

พอครับๆ มัน resolution ประมาณ 13xx*7xx เอง

Comment

LCD TV หรือว่า LCD Moniter ครับ

ถ้า Moniter มันจะรายละเอียดสูงมากกกก(2560*1600)

กลัวว่า7900 มันจะไม่ไหวเอาครับ

ถ้า LCD TV ก็สบายครับ เพราะมันแค่ 13xx*768

Comment

8800GTS 640mb ขึ้นไปละมั้ง ยิ่งเล่นเกมส์หน้าจอขนาดนี้ปรับ ความละเอียดก็ต้องสูงด้วยละ

Comment

ยิ่งความระเอียดภาพสูง ก็ต้องการ MEMORY การ์ดจอเยอะๆ นะครับ
          เลือกที่เยอะๆ ก่อนละกันครับ ถ้าอยากใช้ Resolution สูงๆ
          GLORIOUS PC MASTER RACE
          May your frame rate be mighty and your draw distance far.

Comment

ถ้าใช้แค่ดูหนังก็ การ์ดที่เป็น DUAL DVI ก็พอครับแต่ถ้าจะเล่นเกมด้วยก็คนต้องระดับสูงถึงสูงมาก

Comment

Originally posted by romeochan View Post
              LCD TV หรือว่า LCD Moniter ครับ

ถ้า Moniter มันจะรายละเอียดสูงมากกกก(2560*1600)

กลัวว่า7900 มันจะไม่ไหวเอาครับ

ถ้า LCD TV ก็สบายครับ เพราะมันแค่ 13xx*768
              ตามนี้

Comment

อ่า บอกไม่ละเอียดโทดทีครับ TV ครับ
                เท่าที่อ่านมา แสดงว่าพอครับ

ขอบคุณทุกท่านครับ.ไปเก็บตังต่อ..........

Comment

ถ้าไม่เอาไปเล่นเกม ดูหนัง แถม เป้นต่อ TV อีก 256 Mb ก็ ถมถืดครับ เหลือๆ

Comment

Working...
                  X