Announcement

Collapse
No announcement yet.

Intel X38 กับ P35 สำหรับขา OC น่าลองมั้ยที่จะเปลี่ยน?

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• Intel X38 กับ P35 สำหรับขา OC น่าลองมั้ยที่จะเปลี่ยน?

กำลังศึกษาข้อมูลอยู่ครับ มีความคิดอยากลองเล่น Asus P5E (Intel X38) แต่ยังไม่แน่ใจ

ขอเปรียบเทียบ Intel Chipset ดังนี้ครับ

Hi End ของวันนี้ = X38 <--- ???
    Mid End ของวันนี้ = P35 <--- OC แจ่ม

Hi End ของวันวาน = P975 <--- OC เอ่อ ...อ่า
    Mid End ของวันวาน = P965 <--- OC ไกลมาก

คิดยังไงกันครับ ประวัติศาสตร์จะซ้ำรอยหรือป่าว ใครที่มีข้อมูลอะไรลึกๆ มา Share หน่อยครับ?

sigpic

ใช้ในสิ่งที่ชอบดีละครับ
    จะได้ไม่ต้องทนใช้ในสิ่งที่ไม่ชอบ นะ
    เดี๋ยว X48 ก็จะมา X58 ก็จ่อๆ เหมือนกัน อะ
    P35 ท่าน ยังแจ๋วอยู่เลย
    *ผมก็ว่า P965 ผมยัง OK อะ ^^

Comment

แต่ X38 จะเป็นรุ่นที่ใช้ DDR2 รุ่นสุดท้ายแล้วเหมือน 915 ที่เป็น DDR1 คิดแล้วเศร้า ไม่มีปัญญา อัพ DDR3

ยังผมก็ตันที่ X38 ละครับ

Comment

เห้นเค้าว่ากันว่า x38 มีดีแค่ pci-e 2.0 อะ นอกนั้น p35 กับ p965 ทำได้ดีกว่า ได้ยินมานะ

Comment

หุหุ ผมยังใช้ 945p อยู่เลยครับ

Comment

Originally posted by elephanter View Post
            หุหุ ผมยังใช้ 945p อยู่เลยครับ
            เหมือนกันเลย ยัง 945 อยู่เลย

Comment

x38 เห็นทางอินเทลประกาศนิครับว่ามีปัญหาบางอย่าง เลยจะปล่อย X48 ลงมาแก้ไขใหม่

แต่จากผลการเทสต่างๆ ในตอนนี้เทียบ X38 กับ P35 ก็คงต้องพูดว่า P35 ยังเหนือชั้นกว่าในวันนี้ครับ

ลองดูตามนี้เลยครับ

http://forums.overclockzone.com/foru...89&postcount=5

Comment

เปลี่ยนแล้วไม่ดีกว่าเดิม P35 ต่อไปก่อนละกัน แฮะๆๆๆ

sigpic

Comment

nForce 680i ยังไงก็แร๊งแรง เกี่ยวกันมั้ยนี่ ไปดีกว่า เด๋วโดนตืบ.....

Comment

ผลการทดสอบ x38 กับ p35
                    http://en.hardspell.com/doc/showcont.asp?news_id=1567

Comment

รอ X48 ก็ดีนะมันจะออกแล้ว

Comment

แล้วงี้ถ้าจาซื้อคอมใหม่ควรซื้อ X 38 ป่าวคับเพราะมันรองรับ PCI-E 2.0

Comment

Originally posted by parsoongmoo View Post
                          แล้วงี้ถ้าจาซื้อคอมใหม่ควรซื้อ X 38 ป่าวคับเพราะมันรองรับ PCI-E 2.0
                          ดูหลายๆอย่างก็ดีครับ อย่าดูแค่อย่างเดียว

แล้วถ้าการ์ดมัน pci-e 1.1 มาเสียบช่อง pci-e 2.0 ยังไงก็วิ่งแค่ pci-e 1.1 นะครับ

คุณสมบัติของชิพ มีอีกเยอะครับ ลองหาดู

Comment

ผมว่า P35 ก็แจ่มแล้วอ่ะ ค่อยเปลี่ยนเอาตอน X48 X58 อะไรนั่นดีกว่า

Comment

Originally posted by God_Hand View Post
                              รอ X48 ก็ดีนะมันจะออกแล้ว
                              X48 มันจะออกเมื่อไหร่ครับ

Comment

Working...
                              X