Announcement

Collapse
No announcement yet.

dell 1520 ตัวนี้น่าสนใจไหมคับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• dell 1520 ตัวนี้น่าสนใจไหมคับ

ผมจะสั่งเครื่องเดลจากมาเลย์ พอดีมีเพื่อนอยู่่นั่นเช็คเสปคแล้วราคามันถูกมาก ราคาที่เห็นเป็นค่าเงินของมาเลย์ 3322 RM อัตราแลกเปลี่ยนประมาณ 1 RM = 10 BATH ถ้าคิดเป็นเงินไทยก็ประมาณ 33220 บาท แต่อยากสอบถามเพื่อนผู้รู้ในบอร์ดนี้ก่อน เพื่อความแน่ใจอ่ะคับ

รายละเอียดของตัวเครื่องคร่าวๆ นะคับ

Intel(R) Core(TM)2 Duo Processor T5250 1.5 GHz, 2MB Cache, 667 MHz FSB

LCD Panel 15.4" Widescreen WXGA (1280x800) Display with TrueLife (TM)

Color Kits Alpine White Color with Gloss Finish and camera

Memory 2GB (2 X 1024MB) 667MHz Dual Channel DDR2 SDRAM

Hard Drive 160GB SATA Hard Drive

Optical Drive Internal 8X DVD+/-RW Combination Drive with dual layer write capabilities

Video Card NVIDIA(R) GeForce(TM) 8600M GT with 256MB GDDR2 dedicated graphic memory

ท่านใดมีความเห็นอย่างไรก็บอกได้นะคับ จริงอยากจะเพิ่ม CPU แต่งบมันมีจำกัด ไม่ทราบว่า ตัวนี้มันพอใช้ได้ไปอีกสักกี่ปี อ่ะคับ คือ ผมเพิ่งจะซื้อเครื่องใหม่มือหนึ่งเป็นครั้งแรก เก็บเงินมานานกว่าจะได้ จุดประสงค์ดูที่การ์ดจอก็คงเข้าใจนะคับ หุหุ แล้วถ้าเทียบกับ Ben-q S41 ที่เพื่อนๆ แนะนำกัน ตัวไหนแจ่มกว่ากันคับ
    ถามอีกนิดคับ คือ เขาให้เลือกว่าจะเอา วิสต้า หรือ XP ผมควรเลือกอะไรดีอ่ะคับ ผมคิดว่าจะเอาวิสต้าไว้ก่อน แต่เอามาใช้จริงๆ ก็ลง XP ไปก่อน รอไว้วิสต้าบูม ค่อยกลับไปใช้วิสต้า คิดอย่างนี้ถูกไหมคับ แล้วผมจะหาไดร์ฟเวอร์ของ XP ง่ายไหมคับ

เครื่องเดล เป็นเครื่องที่สั่งประกอบได้ว่าจะเอาเสปคอะไรบ้าง ถ้าท่านสนใจลองเข้าไปดูที่
    www.dell.com.my

ขอบคุณทุกท่านล่วงหน้านะคับ
    Last edited by anupong_13; 21 Oct 2007, 21:12:42.

33220 บาท
    T5250
    Ram 2x1
    8600M GT GDDR2
    HD 160

คุ้มมากกกก

Comment

ตามที่ข้างบนว่าเลยครับ เมื่อเทียบกับ BenQ ในราคานั่น ถือว่าคุ้มครับ
      คุ้มตรง ได้แรม 2Gb กับ 8600MGT จอก็กว้างกว่า นี่แหะลครับ ที่มันดีกว่า BenQ
      แต่ว่า ตัว BenQ ความเร็ว CPU ดีกว่า

สรุป เอาเป็นว่า ถ้าเทียบราคาจำนวนเงิน แล้ว Dell ดีกว่า

** ลองๆ ดูพวกประกันหลังการขาย แล้วก็บริการต่างๆ ดูเปรียบด้วยแล้วกันครับ ถ้ามีปัญหาจะคุ้มไหม ถ้าคุ้มก็แล้วแต่คุณเลยครับ.. **

Comment

คุ้มมากครับ ราคาแค่ 33k

เสียดายที่ cpu เก่าไปนิด

เล่นเกมส์ น่าจะดีก่า s41 อยู่ พอตัวเลยครับ

แต่ เรือ่งไดว์เวอร์ xp อันนี้ คงต้องหาแยกๆเอาอ่า เพราะคุณบอกว่ามันเป็นสั่งประกอบนิงัป

เรื่องถามว่า สเปค ที่คุณเลือกมา อยู่ได้กี่ปี ผมว่า คุณอยู่ได้อีกยาวเลยล่ะ เพราะ software สมัยนี่มัน

มันยังเป็น สำหรับ single core ด้วยซ้ำไปงัป ถ้าใช้ทำงานทั่วไปกับ เกมส์ปัจจุบันไม่ต้องเป็นห่วง สบายๆ

Comment

สเป็คแปลกดีฮะ การ์ดจอแรงกว่า CPU ไปเยอะเลย แต่ก็ถูกดีนะ

Comment

คุ้มนะครับ ราคานั้นได้เครื่องแรงพอดูเลยนะครับเจ้าตัวนั้น

Comment

คุ้มเจงๆๆ คับ

Comment

Working...
              X