Announcement

Collapse
No announcement yet.

..เราอยาก ใส่แรมเพิ่ม..

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• ..เราอยาก ใส่แรมเพิ่ม..

คืออ... ข้างล่างนี้เปนข้อมูลของเครื่องเราอ่ะนะ...(อย่าขำนะ มาน6ปีแล้ว)
    เมนบอร์ด : Gigabyte Technology 6VXC7-4X / 6VXC7-4X-P
    แรม :
    DIMM1 (RAS 0, RAS 1) : 128 (Double Bank) SDRAM PC-133 (133 MHz)
    DIMM2 (RAS 2, RAS 3) : 128 (Single Bank) SDRAM PC-133 (133 MHz)
    DIMM3 : Empty

คือ... ตอนนี้ เรา อยากจะใส่ SDRam 256mb เพิ่มอ่ะ เปนไปได้มั้ย... ทำแล้วจะแย่ลง หรือดีขึ้นเหรอ อืมม แล้วไอคำว่า Double bank คือไรเหรอ มันมีไว้ทำไม? อ่ะ

... รบกวนช่วยตอบทีนะคับ ขอบคุณมากๆ ...
    Attached Files

เพิ่มแล้วดีขึ้นแน่นอนครับ
    ใช้ Xp เหรอครับ หา Xp ตัวที่กินแรมน้อยๆ มาลงก็ดี ประหยัดทรัพยากรดี เห็นมี Xp บางตัว กินแรม ไม่ถึง 100 mb แต่หน้าตามันไม่ค่อยสวยเท่าไร มันตัดออกไปเยอะ แลกกับเนื้อที่แรม

Comment

ดัน

Comment

ขอบคุณมากคับๆ ใครอยากแนะนำอะไร ช่วยแนะนำทีนะคับ

Comment

คือ... ตอนนี้ เรา อยากจะใส่ SDRam 256mb เพิ่มอ่ะ เปนไปได้มั้ย...
          ได้ซิครับ ดีขึ้นแน่นอน หามือ2 ถูกๆ

ทำแล้วจะแย่ลง หรือดีขึ้นเหรอ
          ดีซิ

อืมม แล้วไอคำว่า Double bank คือไรเหรอ มันมีไว้ทำไม? อ่ะ
          แรมที่มีชิพติด 2หน้าไงครับ

Comment

ขอบคุณคับๆ

Comment

พูดตรงๆซื้อใหม่แหะ หามือสองถูกๆ ยังดีกว่าที่คุณใช้แยะ

Comment

Working...
              X