Announcement

Collapse
No announcement yet.

psu deluxe 500 w วัตต์เต็มรึป่าวคับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• psu deluxe 500 w วัตต์เต็มรึป่าวคับ

สเปก >>> pentium d 820 2.80
    แรม 2 gb (512*4 แผง)
    hdd seagate 240 gb (80*3 ตัว)
    vga ati 1650pro 256 mb ddr3 128 bit 1ตัว
    dvd rom 1 ตัว
    dvd-rw 1 ตัว
    creative sound bladster adigy 2

สเปกก้อมีคร่าวๆอ่ะคับ อยากทราบว่า ถ้าผมจะเปลี่ยนการ์ดจอไปเล่น8800 gts 320 mb อ่ะคับ
    แล้วผมจะใช้ ดีลักซ์ 500วัตต์ อ่ะคับ มันจะพอป่าวคับ มีคนเคยบอกว่า ดีลักซ์วัตต์ไม่เต็มจิงป่าวคับ
    (คือenemax มันแพงไปอ่ะคับสำหรับผม)
    Attached Files

ดูถ้าจะไม่พอแหละครับ น่าจะพอๆเปิด วินโดได้ แต่เวลาทำอะไรที่ load 100% หมดทั้ง GPU / CPU กลัวว่าจะ
    ดับไปกลางทางซะก่อน เพราะ Spec ระดับนี้ ยังไม่กล้าลองใช้กับ Enermax 350 เลย
    ส่วนรื่อง PSU deluxe 500 w วัตต์เต็มรึป่าว ไม่เต็มอยู่แล้วครับ พวก Dtech 600 w deluxe 500 w
    จริงๆจะจ่ายกระแสะไม่ถึง 300 w ด้วยครับจะอยู่ช่วงๆ 260- 270 w ได้
    น้อยกว่า Enermax 350 w เต็มอีก แต่ถ้างบไม่พอลองดูพวก Enlight ดูซิครับราคาจะต่ำกว่า Enermax
    อยู่ บางครับแต่เรื่องจ่ายกระแสะไว้ใจได้พอสมควรครับ

Comment

วัตต์ไม่เต็มครับ ยืนยัน

Comment

ถ้าจะซื้อ 8800 gts ผมว่าต้องเอา POWER SUPPLY ดีๆสักตัวแล้วล่ะครับ เช่น ENHANCE 500 W or 600 W , ENERMAX LIBERTY 500 W, THERMALTAKE TOUGH POWER 650 W ไม่ไช่ว่า DELUX ไม่ดีนะครับ แต่เสียวเอาไม่อยู่อ่ะครับ ทางที่ดี เอาดีๆ ใช้งานได้นานๆ ชัวร์ๆ ดีกว่านะครับ แต่ถ้าไม่เปลี่ยนการ์ดจอ DELUX สบายๆ หายห่วงเลยครับ

Comment

ซื้อคอมแพงๆมาถ้ามันจะเสียกับ PSU ห่วยๆมันจะไม่คุ้มนะครับ

ซื้อให้มันเหมาะสมกับคอมที่ซื้อดีกว่าครับ
          Last edited by papababa; 22 Oct 2007, 16:54:24.

Comment

Originally posted by terrana View Post
            ถ้าจะซื้อ 8800 gts ผมว่าต้องเอา POWER SUPPLY ดีๆสักตัวแล้วล่ะครับ เช่น ENHANCE 500 W or 600 W , ENERMAX LIBERTY 500 W, THERMALTAKE TOUGH POWER 650 W ไม่ไช่ว่า DELUX ไม่ดีนะครับ แต่เสียวเอาไม่อยู่อ่ะครับ ทางที่ดี เอาดีๆ ใช้งานได้นานๆ ชัวร์ๆ ดีกว่านะครับ แต่ถ้าไม่เปลี่ยนการ์ดจอ DELUX สบายๆ หายห่วงเลยครับ
            Originally posted by papababa View Post
            ซื้อคอมแพงๆมาถ้ามันจะเสียกับ PSU ห่วยๆมันจะไม่คุ้มนะครับ

ซื้อให้มันเหมาะสมกับคอมที่ซื้อดีกว่าครับ
            เห็นด้วยคับ^^

Comment

Working...
            X