Announcement

Collapse
No announcement yet.

อยากทราความหมายของค่า upload - download

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• อยากทราความหมายของค่า upload - download

คือว่าที่บ้านใช้ สปีดเทสของ nectec.or.th ความเร็วที่ใช้อยู่ ก็ 1 เมค อยากทราบว่าค่าที่วัดออกมาได้นั้นมันหมายความว่าอะไรคะ คือ ค่า upload download ขอบคุณคะ

ช่วยดันครับบบ

Comment

จริงๆ มันก็ตามความหมายมันเลยนะครับ Upload กับ Download เนี่ย -*-

Comment

download เอาเข้า
        upload เอาออก

ตามนี้ครับ

Comment

download คือ ความเร็วของคุณไป โหลดไฟล์มาที่เครื่องคุณอ่ะคับ
          upload คือ ความเร็วของคุณให้คนอื่นมาโหลดจากเครื่องคุณอ่ะคับ

Comment

Originally posted by pingpui View Post
            download คือ ความเร็วของคุณไป โหลดไฟล์มาที่เครื่องคุณอ่ะคับ
            upload คือ ความเร็วของคุณให้คนอื่นมาโหลดจากเครื่องคุณอ่ะคับ

ตามนั้นเลยครับ เสริมอีกนิดไอ้เว็บทดสอบ Speed มันเชื่อไม่ค่อยได้หรอกครับ
            ถ้าอยากได้ผลที่แน่นอนให้ใช้ flashget โหลดไฟล์ดูเลยครับเห็นจะๆว่าความเร็วเท่าไหร่
            เช่น
            100KB/s ก็เอาคูณ8 = 800Kbps
            ชัวร์ก่ากันเยอะ

Comment

Working...
            X