Announcement

Collapse
No announcement yet.

มีปัญหา ระหว่างการทดสอบ ความสเถียร การ Overclock การ์ดจอ บน 3DMark06 ครับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• มีปัญหา ระหว่างการทดสอบ ความสเถียร การ Overclock การ์ดจอ บน 3DMark06 ครับ

คือวันนี้ ผม ทดสอบ กับ 3DMark06 เป็นไม่รู้กี่ 10 รอบแล้วครับ
    โดยหลักการ เพิ่มทีละ 5 / 10 แต่ว่ามารอบนึง (รอบที่ 11)

ระหว่างการทดสอบ
    เด้งออกมาที่วินโดว์ทันทีเลยครับ

แล้วมีข้อความประมาณว่า DirectX หยุดตอบสนอง
    อะไรประมาณนี้ครับ

อุณภูมิการ์ดจออยู่ที่ ประมาณ 65 - 70 องศาครับ

อยากทราบว่ามันเกิดอะไรขึ้น ครับ

ตอนนี้กำลัง ทดสอบ รอบที่ 11 ใหม่อยู่ครับ แต่ผมได้ เซฟรูปเก็บไว้แล้ว
    เดี่ยวจะเอาข้อความดังกล่าวมาโพสบอกครับ

กลัวเป็นเรื่องจังเลย
    8800GTS
    GLORIOUS PC MASTER RACE
    May your frame rate be mighty and your draw distance far.

ลองใหม่ ถ้าเป็นอีักแสดงว่าการ์ดไม่เสถียร ลดความเร็วลง

Comment

เป็นรอบที่ 2 แล้วครับ

ขึ้นว่า

IDirect3DVertexBuffer9::Lock failed : n/a (Unknown)
      May your frame rate be mighty and your draw distance far.

Comment

จะลองเร่งรอบพัดลมดูครับ ว่าได้เรื่องไหม

Comment

กด รันอีก คราวนี้ขึ้นคนละแบบครับ

IDirect3DDevice9::Present failed: Device Lost (D3derr_DEVICELOST)

ซวยแล้วครับ

Comment

ลองลด core/mem มาถึงจุดที่เทสผ่านก็พอแล้วมั้งครับ ในเมื่อมันไปไม่ถึงฝืนต่อไปก็ไม่ดีนะ หากแต่มีระบบระบายความร้อนที่ดีแล้ว ค่อยว่ากันอีกรอบยังไม่สาย....

Comment

อ้อ ซวย ชิบหายแล้วครับ
              คราวนี้ ตันหมด

Comment

ลบแล้วลงไดร์เวอรืใหม่ครับ Riva ด้วยนะครับ แล้วค่อยกลับมา OC ต่อค่อยๆทำครับ เข้า save mode นะครับแล้วลบ

Comment

ลองลง patch ของ 3dmark06 ตัวนี้ดู
                  http://downloads.guru3d.com/download.php?det=1761
                  Last edited by aoodaod; 22 Oct 2007, 15:23:08.

Comment

ไม่ไดร์เวอร์เดี้ยง ก็คงเป็นวินโดวส์เอ๋อ นะ
                    ถ้าการ์ดจอไม่ร้อนมาก อะ

Comment

อยากรู้ว่า Riva กับ ATI Tool อันไหน ใช้งานได้ดีกว่าอะครับ

Comment

Working...
                      X