Announcement

Collapse
No announcement yet.

ปัญหา direct X

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• ปัญหา direct X

เครื่องผมเล่นเกมส์ไม่ได้เลย มันฟ้องว่า ไม่มี direct X 9 กราฟฟิกส์ แต่ผมตรวจดูแล้ว xp แพค2 มันบอกว่ามี9.0 c แล้ว อยากถามผู้รู้ดังนี้
    1. จะมีวิธีแก้ไขอย่างไรครับ
    2. direct X 9 กราฟฟิกส์ กับ direct X 9 มันคนละตัวกันหรือเปล่าครับ

2. direct X 9 กราฟฟิกส์ กับ direct X 9 มันคนละตัวกันหรือเปล่าครับ
    -
    -
    -
    direct X 9 กราฟฟิกส์ คือ Dxของการ์ดจอครับ
    direct X 9 อีกตัวก็ตัวของวินโดวครับ

Comment

ลองอัพเดท DX ในเว็บไมโครซอฟดูงับ

Comment

อาการเดียวกันเลย ไม่ค่อยจะเข้าใจ รอดูคำตอบด้วยคน

Comment

ไปลองดูในเครื่องก่อนครับ เข้าไปที่ Run พิมพ์ Dxdiag

เเล้วดูรายละเอียด มีMode testเเบบหยาบๆ ลองดูก่อนว่าทำงานได้อะป่าว ทั้งVGA Sound
          ทดสอบไม่โหด ไม่ต้องกลัวค้าง เเค่ดูว่าเเสดงผลได้หรือเปล่า ถ้าไม่ผ่านก็สังเกตุไม่ยากครับ

Comment

Working...
          X