Announcement

Collapse
No announcement yet.

คือซื้อโน๊ต บุก BenQs41 อ่ะ จะให้ที่ร้านลง VistaแบบHomeหรือแบบตัวเต็มให้เลยดีอ่ะครับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• คือซื้อโน๊ต บุก BenQs41 อ่ะ จะให้ที่ร้านลง VistaแบบHomeหรือแบบตัวเต็มให้เลยดีอ่ะครับ

แล้วก็อยากรู่ว่าถ้าเราลงตัวเต็ม แต่ตัดฟังชั่นที่กินสเปค ออกแล้วมันยังจะถึงทรัพยากร คอม เรามีเยอะมะอ่ะ ครับ คือ ผม อยากเล่น BioShock เหมือนกันเลยกลัวเล่นไม่ได้อ่ะครับ

homeก็พอละมั้งvistaกินแรมเยอะยุแล้วเล่นbioอีกแหะๆ

Comment

BENQ S41 กับ WIN XP SP2...

เอ่อ...รบกวนถามเพื่อนๆพี่ๆครับว่า...s41 นี่ควรลงเป็นวิสต้าหรือ XP ดีกว่ากันครับ ตอนนี้ผมลง XP อยู่ครับ ลงมาเป็นอาทิตย์และรู้สึกว่ามันไม่สมบูรณ์ซักทีอ่ะครับไม่รู้เป็นเพราะอะไร (หรือผมลงไม่ถูกหว่าแต่ผมก้อใช้ไดร์ฟเวอร์ที่แจกกันในเวบนี้อ่ะครับ)
      หรือเป็นไปได้มั๊ยครับว่าแผ่น XP มันไม่ค่อยดีคือผมใช้ Xp sp2 และ XP V3 และ XP V5 แล้วอ่ะครับ เพราะบางครั้งมันก้อขึ้นว่า Explorer EROR อ่ะครับ...ซื้อแผ่นใช้อยู่ที่หาดใหญ่ครับ...
      รู้สึกตะหงิดๆอ่ะ...

ปัญหาที่เกิด(บางครั้ง)
      -จอฟ้า+รีสตาร์ทเครื่องเอง
      -เครื่องแฮงค์บ้างบางที
      -ลงโปรแกรมบางโปรแกรมไม่ได้ เช่น CAD ,Acrobat PRO มันขึ้นประมาณว่า corupted ซักอย่างเนี่ยแหละครับ
      -แล้ว i386 นี่มีความสำคัญยังไงอ่ะครับเหมือนว่าตอนลง XP มันจะ EROR
      -ลง NERO ไม่ได้
      -ETC.....

ปวดหมองไปหมดแล้วคร้าบบบบบ...ใครทราบสาเหตุช่วยสั่งช่วยสอนผมหน่อยนะครับ...ขอบคุณครับ...

Comment

แนะนำเข้าศูนย์นะ อาการไม่แรมก็cpuเอ๋อไปแล้วครับ

Comment

น่าจะ วินโดว์ ต็อง มั้งงัป ถ้าอยากลงแบบไม่ให้มีปัญหา ก็ ลง วิสต้า โปร ไปเลย กิน เครือ่งไม่มากเท่าไรหลอกงัป s41 ไหวอยู่แล้ว

Comment

ผมว่า BenQ s41 ควรลง Vista ดีกว่านะครับ ไม่งั้นเดี๋ยว turbocache จะไม่ได้ใช้ เสียไปป่าวๆ....

หรือ ถ้าคุณคิดว่าเล่นเกมส์ไม่หนัก 3D เกินไป ก็ XP ก็แล้วแต่นะครับ...

Comment

ใช้ vista โลดครับ คิดมากทำไมอ่ะ

Comment

Originally posted by watitta View Post
                แนะนำเข้าศูนย์นะ อาการไม่แรมก็cpuเอ๋อไปแล้วครับ
                ถ้าเราลง XP ไปแล้วไปเข้าศูนย์มันจะมีผลต่อประกันด้วยใช่มั๊ยครับ....
                งี้ก้อต้องลงวิสต้าก่อนแล้วถ้าไม่หายค่อยเข้าศูนย์ได้ใช่มั๊ยครับ...แล้วเค้าจะรู้มั๊ยว่าเราลง XP มาก่อนอ่ะครับ...เศร้า....

Comment

3D ไม่หนักสิถึงจะไปเล่นvista

xpเล่นเกม3D กินขาดทุกเกม = =

Comment

Originally posted by bean1300 View Post
                    ถ้าเราลง XP ไปแล้วไปเข้าศูนย์มันจะมีผลต่อประกันด้วยใช่มั๊ยครับ....
                    งี้ก้อต้องลงวิสต้าก่อนแล้วถ้าไม่หายค่อยเข้าศูนย์ได้ใช่มั๊ยครับ...แล้วเค้าจะรู้มั๊ยว่าเราลง XP มาก่อนอ่ะครับ...เศร้า....
                    เข้าได้เลยครับ ผมลง XP เข้าไปยังไม่ว่าอะไรเลยแถมสติ๊กเกอร์ไว้เต็มฝาเลยยังไม่ว่าสักแอะ

ปล. สติกเกอร์ใช้ติ๊กเกอร์ฟ้ารองก่อนชั้นนึงกันรอย+กันครามมันจากนิ้วมือได้ผลดีมากไม่ต้องเช็ดเลย
                    เคยเห็นของเครื่องที่คนเอามาเข้าศุนยืนะ S41 เหมือนกันฝาหลังงี้รอยคราบมันนิ้วมือติดเต็มเลย

Comment

Originally posted by bean1300 View Post

วินโดว์อะไรก็ไม่มีผลต่อประกันหรอกครับ
                      S41 มันแถม ลีนุก นะครับ

Comment

แนะนำลง vista ultimate เลยครับ เรื่อง spec ลงทุกอย่างก็ไม่กระเทือนต่อความเร็วความเพราะ s41 spec Ram 2 G รัน Vista สบาย

อีกอย่างไม่แนะนำ xp ถึงแม้จะใช้ได้ แต่ s41 ออกแบบมาเพื่อ vista ตามคู่มือ ที่บอกไว้ แต่แค่ s41 ใน thai ไม่มี แถม vista licence มาเท่านั้น แต่อย่างสับสนครับ s41 ทำมาเพื่อ vista เพราะคู่มือ ก็มีแนะนำว่าทุกฟังก์ชั้นจะใช้งานได้บน vista และไม่รับประกันว่า os อื่นๆจะใช้งานได้ครบทุกอย่าง

Comment

ใช่ครับ Vista Ultimate เวิร์คสุดแล้ว

มีสิ่งที่ดีกว่าให้ใช้ ก็ใช้เถอะครับ แล้วคุณจะลืม XP ไปเลย

Comment

ตลกดีนะคนนึงบอก ให้ลง xp ถ้าเล่นเกมจะได้ลื้นๆ
                            อีกคนบอกให้ลง vista จะได้ใช้ turbocache เล่นเกม
                            ?????????????????????????????????
                            งง

Comment

ยังไง xp ก้อเล่นเกมดีกว่า ลองผมเล่นกับ 5920 แต่กันประมาณ 5-10% แล้วแต่เกม
                              า่วนไอ้ turbo cache เนี่ยใน xp ได้512 vista ได้ 1G
                              แค่แรม 512 ก็โคตรเหลือเฟื้อแล้ว จริงๆ 256 ก็ยังพอด้วยซ้ำ

Comment

Working...
                              X