Announcement

Collapse
No announcement yet.

มีใครเล่นDotaมั่งครับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• มีใครเล่นDotaมั่งครับ

ช่วยแนะนำตัวเด็ดและการออกของหน่อยนะ *-*

ผมเล่น yurnero หลักๆ ออก ขวานกระจาย ให้ได้ก่อนเก็บเงิน ๆ หลัง ๆ ออกดาบเขียว แรก ๆ อย่าตายเล่น save ๆ กลางเกม lv 16+ ก็เริ่มโหดแล้วครับ
    Last edited by overclock-Gu-T; 22 Oct 2007, 15:25:40.

Comment

Comment

witch doctor คับ ออกคทาแดงกะออกไม้เท่าฟ้าคับ
        แค่นี้ก้อแหล่มแล้ว ^^

Comment

DotA ในสายตาของผม มันเก่งทุกตัวละคับถ้าไม่ 1-1 แต่ที่จะโดนกดบ่อยๆคือพวก Sniper Squee

Comment

อยู่ที่ว่า ชอบเล่นสายไหนมากกว่า ถ้าเล่นStr โหดๆ ก็ Centaur ถ้าเลือกแล้วมีตัวตีใกล้ๆก็คือ melee ตัวโจมตีประชิด ให้ออกblade mail 2 อันพอ แต่ถ้าเจอตัว ตีไกล ก็ออกของอย่างอื่นแทน พวกบลิ้ง แล้วให้ hp เยอะๆ เป็นกองหน้าให้ทีม อิอิ
            ถ้าเล่น สาย agi เช่น razor ให้ออกของdamage เพราะมันจะตีเร้วแล้วก็แรง เช่น monkey kingbar แล้วค่อยออก butterfly

ขี้เกียดพิมละ เข้า www.thaicybergames.com เข้าเวบบอร์ด

Comment

ไม่ค่อยได่้เล่นละ หุหุ แต่ที่ชอบ Naga นะ ออกดาบเบรินมานาเล็ก แล้วไปออกดูเลือดใหญ่ [เอาไว้กัน Blade mail]
              +ดูดเลือดเยอะด้วย แล้วค่อยกลับมาออกขวานแยกร่าง ตามด้วย Radius แล้วก้อ Butterfly ปิดท้าย ถ้า Late พอค่อยไปออก เกราะหนามตีไว หุหุ
              แต่ต้อง Safe ตัวเองตลอดอย่าให้ตาย Sleeping In Forest ^^

Comment

ชอบเล่นแทบทุกตัวเลยแฮ๊ะ ^^! ส่วนตัว Centaur ตามความเห็นด้านบนเลยครับ หุๆ แต่ Razor ของผมจะออกฆ้อนสายฟ้าแล้วผสมให้ได้ไอเท็มหัวเอเลี่ยน(ไม่รู้ชื่ออะไรอ่ะ ผสมเป็นอย่างเดียว เหอๆ) เวลาเจอฝ่ายตรงข้ามก็กดใช้สกิลของไอเทมที่เราแล้วกดตีเร็ว ถ้ากลัวไม่โหดทำ Sang&Yasha + ฆ้อนStun มาเพิ่ม และตอนหลังให้เทพอีกหน่อยออก Butter Fly มาเลยรับรอง ฝ่ายตรงข้ามกลับบ้านเก่าโดยไม่รู้ตัวแน่นอน เพราะผมเคยทำของพวกนี้ฝ่ายตรงข้ามยังไม่ทันถึงตัวเลยครับตายเรียบ

หลังจากที่ไม่ได้เล่น DotA มาจะปี หรือปีครึ่ง กลับมาเล่นเห็น Luna โหดอย่างแรงเลย ออกที่ดูดเลือดมาแล้วผสมให้เป็นหน้ากากนินจาสีฟ้า(ไม่รู้เรียกว่าอะไร เพราะไม่เคยใช้อ่ะ แค่ดูทีมเราเล่น) แล้วไม่ต้องออกพวกคทา 2900 หรือคทา int ที่ผสมกับเพชรใหญ่ เพราะไม่ค่อยได้ช่วยอะไรมากเท่าไหร่ แล้วออกด้วย Batter Fly หรือ Monkey King Bar แค่สองอย่างนี้ก็สุดยอดละครับ แต่ถ้าเงินเหลือหน่อยก็ Hyper อีกซักลูก หรือสองไปเลย รับรองเลี้ยวทุกตัว(ถ้าไม่โดนรุม)

ส่วนสาย INT ไม่รู้แฮ๊ะ แต่ถ้าเมื่อก่อนต้อง lich king ออกคทา 2900 มาแจ่มเลย

PS. www.thaicybergames.com หาข้อมูลจากเว็บนี้น่าจะเยอะกว่านะครับ
                Last edited by Provider; 22 Oct 2007, 16:41:27.

Comment

เอาพวกที่ Blink ได้ใว้ก่อนqop มั่ง อัดของเพิ่ม Damage โลด ไกล้ตายก็ Blink หนี ฮี่ๆๆๆ

Comment

Working...
                  X