Announcement

Collapse
No announcement yet.

กรุณาแนะนำอุปกรณ์ Wirless Network ให้ที

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• กรุณาแนะนำอุปกรณ์ Wirless Network ให้ที

คือที่บ้านมีโมเด็มที่ ทีทีแอนด์ที ให้ยืม แต่มันร้อนมากแล้วชอบตัด แล้วที่บ้านอยากต่อไวเลสอินเตอร์เนตด้วย ยี่ห้อที่ให้ยืมก็คือ ฮาตาริ

ช่วยแนะนำอุปกรณ์ที (ยี่ห้อไหนที่ทนร้อน เสถียรดี )

(โมเด็ม + เราท์เตอร์) + (เราท์เตอร์ + ไวเลส + แอคเซส)

(โมเด็ม + เราท์เตอร์ + ไวเลส + แอคเซส)

อย่างไหนดีกว่ากันครับ ช่วยแนะนำที ว่าแยกอุปกรณ์กับไม่แยก อย่างไหนดีกว่ากัน
    พอดีเข็ดกับเรื่องความร้อน อยากได้อุปกรณ์ที่มีความเสถียรมากคับ

ปล. พ่อกำชับให้รีบซื้อภายใน วันสองวันนี้แล้วคับ รบกวนด้วยคับ

ขอบคุณคับ
    Last edited by zonicgear; 22 Oct 2007, 17:04:00. Reason: ด่วนที่สุด

ก็เอาแบบที่เป็น all in one เ้ลยดีกว่าคับ สะดวกดี

ที่เป็น modem wireless ในตัวเลยอ่ะัคับ

ลองดู syslink หรือ levelone หรือ d-link คับ ราคาประมาณ 2000 +-

Comment

Originally posted by zonicgear View Post

(โมเด็ม + เราท์เตอร์) + (เราท์เตอร์ + ไวเลส + แอคเซส)

(โมเด็ม + เราท์เตอร์ + ไวเลส + แอคเซส)

ที่คุณบอกมามันเหมือนกันทั้ง 2 ตัวเลยนะครับ เราท์เตอร์ + เราท์เตอร์ = เราท์เตอร์

ยี่ห้อทนๆหน่อยแนะนำ linksys นะครับ มันจะมีแบบมีเร้าเตอในตัวกับไม่มีเร้าเตอในตัว
      ถามว่าอย่างไหนดีกว่า ตัวที่ไม่มีเร้าเตอในตัวจะดีกว่าครับ คุณจะต้องมีเร้าเตอไว้ต่อออกเน็ทอีก 1 ตัว

ถ้ายังไม่มีเร้าเตอก็เอารุ่นที่มีเร้าเตอในตัวไปก็ได้ครับ ราคาพอ ๆกัน แต่ตัวที่ไม่มีเร้าเตอจะส่งไวเลสได้แรงกว่า

Comment

แนะนำแบบ All-in-One อีกเสียงครับ คือเป็นทั้ง Modem-Router-Wireless ในตัวเลย
        แนะนำตัว Linksys WAG54G ครับ ราคาสูงหน่อย แต่ไม่ค่อยมีปัญหา

Comment

Working...
        X