Announcement

Collapse
No announcement yet.

การ์ดจอครับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• การ์ดจอครับ

อยากรู้ครับ Turbo Force มันคืออะไรครับ เห็นคนขายมันพูดอ่ะครับ "รุ่นนี้มี Turbo Force " มันคืออะไรครับ งง แล้ว Turbo Cashe สะกดถูกหรือป่าวก็ไม่รู้ แต่อ่านว่า เทอร์โบ แคช อะไรประมาณนี้ มันอะไรครับ รบกวนเกจิอาจารย์ กูรู ผู้รู้ ทั้งหลายแนะนำด้วยครับ

turbo cache ครับ

ส่วนเรื่อง turbo force เป็กลยุทธ์การตลาด ที่มาบอกว่า การ์ดจอรุ่นที่มี turbo force จะดีกว่ารุ่นที่ไม่มี (พร้อมกับทำกราฟให้ดูถึงประสิทิภาพที่เพิ่มขึ้น ซึ่งไม่รู้ว่าจริงเท็จแค่ไหน)

Comment

ประมาณว่า OC การ์ดจอมั้งคับ
      Automatic Overclock

Comment

การ์ดจอที่มีเทคโนโลยี Turbo Cache ตัวการ์ดจอจะมีแรมแค่ประมาณ 32 - 64 เท่านั้นแล้วแต่รุ่น แต่มันสามารถไปดึงแรมของเครื่องมาเป็นแรมของตัวมันเองได้ อย่างตัว EN6200TC256 ตัวนี้จะมีแรมแค่ 64 MB เท่านั้น แต่มันจะไปดึงแรมของระบบมาเป็น 256 MB ได้ ซึ่งจะมีข้อดีคือราคาถูก แต่ถ้าแรมของเครื่องเรามีน้อย ระบบโดยรวมจะค่อนข้างช้านะครับ

Comment

Turbo Cache กับ Turbo Force ไม่เหมือนกันนะครับ

Turbo Force จะเป็นชื่อรุ่นของ Gigabyte ว่ารุ่นดังกล่าว ได้ผ่านการ OC จากโรงงานแล้ว

Comment

ก็บอกแร้วว่าแรงฝ่า เพราะผมใช้อยู่นั่นเอง 555+

ตอนซื้อไม่ได้สนใจหรอก แต่เห็นมันเขียน เอามาลากต่อยังได้อีกเยอะเรย

Comment

แล้วท่านใช้อะไร turbo force อยู่อ่ะ

Comment

Gigabyte 7300GT DDR2 ครับ

คล็อคไกลสุด aqua mark3 ได้ 74xxx คะแนน

Comment

Working...
                X