Announcement

Collapse
No announcement yet.

มันระเบิด

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

ผมใช้ power 2 ตัวครับ
    ตัวนึง 500 อีกอัน 620 ครับ
    เครื่องเป็น 2900xt cf ครับ แถม raid อีก 2 ชุด เลยกินไฟจุ
    เคยครังนึงที่เปิดๆ แล้ว ตัว 500มัน ไหม้ไปซะงั้น ไฟเลี้ยงพัดลมกับชุด harddisk เลยdown
    เครมได้ครับยกไปได้เลย

Comment

เพาเวอร์ซัพพลาย เป็นอุปกรณ์ภาคกำลัง วงจรอิเล็กทรอนิกส์ทั่วๆไป ส่งร้านซ่อมTV เครื่องไฟฟ้า ก็ได้

ลองหาเพาเวอร์มาเทสเครื่องก่อน ของเพื่องผม P&A ระเบิด ลากบอร์ด-ซีพียู478 ตาม อีก 2 ตายทั้งหมด 3 ศพ

Comment

แล้วผมจะส่งเคลมหรือว่า เอาไปซ่อมดีครับ ผมงงมากเลยครับ ร้าน ทีวี มันซ่อมของพวกนี้เป็นด้วยเหรอครับ

Comment

ดันๆครับ ช่วยๆกันหน่อยนะครับ

Comment

Originally posted by Progress View Post
            แล้วผมจะส่งเคลมหรือว่า เอาไปซ่อมดีครับ ผมงงมากเลยครับ ร้าน ทีวี มันซ่อมของพวกนี้เป็นด้วยเหรอครับ
            ลองเอาไปเคลมดูก่อนถ้าได้ก็ดี
            ถ้าไม่ได้เราก็ลองไปถามราคาซ่อมถ้าแพงเราก็ซื้อใหม่ ถ้าไม่แพงก็ซ่อมใช้ต่อไงครับ

Comment

เครียดอย่างแรงครับ

Comment

Originally posted by Progress View Post
                ผมว่าลองส่งเคลมดูก่อนดีกว่าครับ ทำหน้าซื่อๆ บอกว่าเป็นอะไรไม่รู้ เปิดไม่ติด ผมลองมาแล้วใช้ได้ผล ^^

Comment

Originally posted by TWK. View Post
                  ลองเอาไปเคลมดูก่อนถ้าได้ก็ดี
                  ถ้าไม่ได้เราก็ลองไปถามราคาซ่อมถ้าแพงเราก็ซื้อใหม่ ถ้าไม่แพงก็ซ่อมใช้ต่อไงครับ
                  หุหุ ราคามันไม่ใช้น้อยๆนะครับ ตั้ง 5 พัน โดนแม่บ่นกันพอดี หุหุ

Comment

แล้วถ้า PSU ผมใช้ w เทียม เนี่ย เครื่องผมจะมีปัญหาไหมครับ
                    cpu e6750
                    m/b dfi blood iron
                    ram kingtons 1024/800*2
                    vga hd2900xt 512
                    hdd 320 GB
                    แบบนี้จะใช้ w เทียมคุ้มไหมครับ เอาแบบ 750w ราคาประมาณ 1000

Comment

ดันๆๆๆๆขึ้นไป

Comment

แล้วถ้า PSU ผมใช้ w เทียม เนี่ย เครื่องผมจะมีปัญหาไหมครับ
                        cpu e6750
                        m/b dfi blood iron
                        ram kingtons 1024/800*2
                        vga hd2900xt 512
                        hdd 320 GB
                        แบบนี้จะใช้ w เทียมคุ้มไหมครับ เอาแบบ 750w ราคาประมาณ 1000
                        กลัวว่ามันจะจ่ายไฟไม่เต็มแถมแกว่งมากๆ นะสิครับ
                        750Watt จ่ายไปจริง 500Watt (มีแกว่งเหลือ 400-450Watt)
                        ถ้า System โหลดไฟ 450W ตอน PSU แกว่ง มีดับแน่ๆ
                        เป็นบ่อยๆ ไม่เดี้ยงก็ต้องเดี้ยงแล้ว ละงานนี้ครับท่าน (HD2900XT ตัวสูบ PSU ดีๆนี้เอง)
                        *ผมว่า Enermax 460W - 2500฿ ก็ยังมีเสียวเลย นะ

Comment

มีควันด้วยน่ากลัวดีว่าไม่มีไฟโผล่ออกมา

Comment

แนะนำหาพาวเวอร์ดีๆ สักตัววัตต์เต็มๆ สัก 500 ขึ้นไป แล้วนำตัวเก่าไปเคลม/ซ่อม พอเคลม หรือซ่ีอมได้แล้ว ก็ขายทิ้งครับ สบายใจดี

Comment

ดียังไม่เคยเจอ -*- สู้ๆครับ

Comment

ถ้าจะขายตัวเก่าจริงๆเคลมแล้วเอามาขายผมนะครับ ผมเอา

Comment

Working...
                                X