overclockzonefanpage  overclockzoneth  TV  RSS  

Results 1 to 13 of 13

Thread: จะซื้อคอมช่วงนี้

ผู้มาเยือน
    Guest

Default จะซื้อคอมช่วงนี้

ซื้อที่งานcommartดีไหมครับเห็นเขาว่าถูกจิงปะ

Mac Addict User tassapon's Avatar

commart ถูกจริงครับ แต่ถูกกว่าไม่มากหรอก เรื่องประกันก็ชอบมีปัญหา ถ้ามีเงินพอ ผมว่าซื้อที่พันทิพย์ยังดีกว่า

ผมเคยโดนงาน commart ครั้งที่แล้ว เมื่อหลายเดือนก่อน ซื้อ ups มันบอกประกัน 1 ปี มาดูที่บ้าน แปะวอยด์ให้ตู เดือนเดียว สาดจริง (ผมก็ไม่ได้ดู มาดูที่บ้านก้ทำไรไม่ได้แล้ว) ของ IT city กวนตรีนมาก

OverclockZone Member Rat007's Avatar

พวกจอมอนิเตอร์ ลำโพง น่าสนใจ

OverclockZone Member Crossfires's Avatar

คอมมาร์ทไปดูพวกจอ หรือ ลำโพง พวกจุกจิกๆที่ไม่ใช่ในเคสอ่ะครับดี

ส่วนเครื่องซื้อเสรียังพอๆกันเลยครับบางที

ผู้มาเยือน
    Guest

เห็นว่าแต่ละค่ายเอาโน๊ตบุ๊คมาลดกันเหลือ14000เองจิงป่าวครับ

Spec manager wikorn's Avatar
    FB:wikorncom thailand www.wikorncom.com

อะไรที่ไม่ได้อยู่ใรเคช นะ ราคาพอได่ครับ
    ส่วนที่อยู่ในเคชนะ ไม่เท่าไร

OverclockZone Member mooh's Avatar

คอมมาทไม่ควรซื้อครับ

น่าซื่อแต่ lcd กะ ลำโพง แหนะ ถึงจะดีครับ ลดเยอะหน่อย พวกอื่นๆ ไม่ควรซื้อครับ

OverclockZone Member Cesc's Avatar
    Creative University

Quote Originally Posted by mooh View Post
    คอมมาทไม่ควรซื้อครับ

น่าซื่อแต่ lcd กะ ลำโพง แหนะ ถึงจะดีครับ ลดเยอะหน่อย พวกอื่นๆ ไม่ควรซื้อครับ
    ไช่ครับ ประกันมันมั่วอย่างแรงงง

OverclockZone Member kenji_shinoda's Avatar

หรอคับ กะจะไปซื้อแรมซ๋ะหน่อย งั้นไม่เอาดีกว่า

หน่วยจู่โจม guru's Avatar

ผมว่าซื้อพันทิพย์ดีกว่าครับ

OverclockZone Member iaung's Avatar

ถ้าซื้อก็ควรซื้อบริษัทที่นำเข้าหรือน่าเชื่อถือจริงๆอ่ะครับ อย่าง comseven

OverclockZone Member ZIPLORD's Avatar
    ถนนอิสรภาพ40 แขวงวัดอรุณ เขตบางกอกใหญ่ กทม. 10600

เพื่อนเคยพาผมไปดู เขาเคยทำงานเป็น ชิบปิ้งอยู่ท่าเรือ เขาบอกบางเจ้าของไม่ได้ผ่านประกัน นำเข้ามาถึงก็ตรงมายังงานเลยครับ ประกันที่แอบอ้าง บางทีก็ไม่มีอย่างที่ท่านๆได้บอกไว้แล้วนะครับ ว่าประกันมั่ว เพราะบางทีนำเข้ามาขายในงานแล้วแจกนามบัตรอีกทีเมื่อเวลาสินค้ามีปัญหาจะได้มาหาเขาก่อนที่จะหาศูนย์ประกันที่เขาอ้างเพราะบางครั้งของที่นำมาขายในงานมีปัญหาบริษัทรับประกันบางเจ้าที่เขาอ้างไม่กล้ารับต้องเปลียนบริษัทที่คุยตกลงได้ บางครั้งตกลงกันไม่ได้ก็ไม่มีประกันสะงั้น เพราะบริษัทประกันเขาก็นำเข้าของเขามาเหมือนกัน แต่คนพวกนี้นำเข้ามาแล้วมาขอทำสัญญาหาข้อตกลงกับบริษัทประกันอีกทีครับ บางครั้งบอกประกันร้าน แต่ร้านตั้งอยู่ที่..... เวลามีปัญหามาร้านได้อย่างเดียวก็มีครับ(ส่วนมากจะเป็นพวกmp ipos ทั้งหลายครับ) ซื้อของในงานผมว่าไม่ว่าจะเป็นสินค้าชิ้นใด มองหาของศูนย์ประกันไว้ดีกว่าครับ ชัวกว่าครับ
    ลืมบอกครับ ว่าสิ่งที่ผมพิมพ์ไปนั้นเป็นคำบอกเล่าจากเพื่อนครับ ไม่กล้ายืนยันว่าเป็นข้อความที่เป็นจริงๆหรือเป็นเท๊สครับ อ่านแล้วก็ลองพิจารณาดุครับว่ามันมีมูลความจริงมากน้อยแค่ไหนครับ

ผู้มาเยือน
    Guest

แล้วโน้ตบุ๊คอะครับ

จะไปซ์อพรุ่งนี้กลัวเลยครับ

Bookmarks

Bookmarks