Announcement

Collapse
No announcement yet.

เรื่องจริงที่บางคนไม่รู้ของALiveNF6G-VSTA บอร์ดที่ดีที่สุด AM2

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

ใช่มันคุ้มค่าราคา

Comment

ถือว่าเป็นบอร์ดคุ้มค่าสำหรับการใช้งานทั่วไปนะครับ ส่วนเรื่องดีที่สุด นั้นก้แล้วแต่หลายคนจะตีความหมายไปตามทัศนคติของแต่ละท่านเอา จะดีอย่างไร ดีแบบไหน ดีส่วนไหน มันก้สามารถตีความได้หลายแบบ แต่ที่ จขกท. สื่อ ผมเข้าใจว่า ดีในที่นี้ของ จขกท.คือ ดีเพราะความคุ้มค่าซะมากกว่า ก้แบบว่า นานาจิตัง เน้อ

Comment

ก็เคยใช้ช่วงหนึ่งครับ ตอนนี้มันนอนพัดอยู่ในกล่อง เพราะได้บอร์ดตัวใหม่มา ก็ถือว่าดีนะครับเป็นบอร์ดราคาไม่แพง
        Last edited by meen182; 27 Oct 2007, 13:25:49.

Comment

คุ้มค่าคุ้มราคาที่สุด มันก็ใช่ แต่คนที่ซื้อบอร์ดที่ดีและแพงกว่านี้ คิดว่าเขาจะเอามาแค่ Overclock เล่นๆ น่ะเหรอครับ

มันมีฟีเจอร์และลูกเล่นต่างๆ ด้วยไงครับ เขาถึงเลือกบอร์ดแพงๆ เหล่านั้น เช่นชิปเซ็ทที่ใหม่กว่า การรองรับ SLI อะไรอย่างนี้น่ะครับ

Comment

asrock ไม่เคยออกแบบถูกใจผมสักตัว -.- เอาเถอะมันคุ้มก็ดีแล้ว

Comment

ของผม ESC GeForce6100SM-M ราคา 1610 บาท
              ก็พาไป ที่ 2.7 G ได้ใช้อยู่ แสดงว่าของผมดีกว่าสิ...
              ว่าจะพาไป 2.9 ใจไม่กล้าพอ ไม่ได้ใช้ไรขนาดนั้นเลยไม่อยากฝืน
              เลยเอาชิวๆพอทำงานได้ ที่ 2.5 G เรียกว่าเอาช้าแต่ชัวร์...

Comment

จะคุ้มไหมคับถ้าOC ไปเกิน 6 เดือนแล้วบอร์ดไหม้.......เสียทั้งบอร์ด ตอนนั้นผมว่างบจะบานนะคับ
                ถึงบอร์ดดันไปไกลแต่ใช่ว่าจะช่วยอุปกรณ์ให้อายุยืนนะคับ ......

Comment

ตอนนี้ผมลอง M2npv-MX ไป 2.7 กับ 3500+ แล้วค่อยๆขยับไป2.8 ก็เริ่มเสถียรและความร้อนเท่าเดิม
                  คับที่45C แต่กลัวจะดันไปไม่ไหว 10x275 5 - 5 - 5 - 15 คิงตั้นแรมบ้านๆ แรมร้อนตับแตกเลย
                  667ด้วยนะ กลัวจะไหม้ซะก่อน เลยOC ไป อาทิตย์นึง บูลสกรีนเลย

Comment

ดีที่สุดแล้วเอาสองบอร์ดมาต่อกันแล้วลาก 6 GHz ได้ไหมล่ะครับ ? ?
                    ชิปเซตแต่ละตัว ความสามารถไม่เท่ากันครับ
                    ส่วนมากที่ ลากไม่ไปกันเกิน 3 Ghz ตันที่ CPU ครับ
                    ถ้าลากได้อย่าง intel พวก บอร์ดที่ปรับไฟไม่ค่อยได้ ก็ ดู "อ่อน" ไปเลยไงครับ

Comment

สรุปคนไม่ชอบ asrock เยอะนะเนี้ย

Comment

ไม่ค่อยรู้เรื่องงับ เห็นเพื่อนบอกว่า asus มันดี ก้อใจง่าย ถอย asus มาอ่ะ

Comment

ถ้าคุ้มสุดๆๆ ยอมรับครับ

ถ้าดีสุด ก็ขอยกให้ DFI ครับ

Comment

มันก็ถูกดีนะครับ แต่ไม่ค่อยโดนใจผมเลย..

Comment

ไม่ใช่ไม่ชอบครับแต่ประสบการ์ดตรงครับ ^ ^

เครื่องสมัยนานแล้ว
                              ประกันเป็นปี

ซื้อมา ครึ่งเดือน C บวมเครมไม่ได้ครับ ? ?
                              ไม่ได้คล็อก ไม่ได้อัด ละมันบวมได้ไงครับ

Comment

ผมก็เลือกให้น้องผมนะ ไม่OC นะ เพื่อ OC เวลาเป็นด้วยเพื่อการศึกษา

Comment

Working...
                                X