Announcement

Collapse
No announcement yet.

แนะนำ ADSL โมเด็มที่ทนและคุณภาพดีหน่อยครับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• แนะนำ ADSL โมเด็มที่ทนและคุณภาพดีหน่อยครับ

ผมใช้ D-LING 2640T ตอนนี้เสีย รอบ2แล้ว เครมทีนึง15วันเซ็ง ผมใช้3พอทครับไม่มี ไวเล็ทก็ได้
    ขอบคุณที่ตอบนะครับ

ของ D-LINK ไม่ได้มีอคตินะครับ แต่ของมันห่วยจริงๆ มีปัญหาเรื่องความร้อนซะส่วนใหญ่ syslink อีก 2 ยี่ห้อนี้เลี่ยงได้เลี่ยงเลย นอกเหนือจากนี้ก็โอเคหมดนะ จากประสบการณ์ส่วนตัวนะครับ ใครเคยใช้แล้วดีก็ใช้ไป

Comment

ของ smc ดี ครับ ใช้ง่าย ทนด้วย

Comment

ขอบคุณครับ เอกระทู้นี้ผมตั้งไว้หลายวันแล้ว ไม่มีใครตอบ ผมใจร้อนไปซื้อ sys wag 200 g มาแล้วครับกำลังมีปัญหาผมไปตั้งกะทู้ใหม่แล้วครับ

Comment

ผมใช้ มาทั้ง SMC , LEVEL ONE , LINKSYS , ZYXEL ชอบ LEVEL ONE ครับ ไม่ค่อยมีปัญหา

ส่วน LINKSYS รุ่นที่เคยใช้มันร้อนมาก ต้องติดพัดลมให้ , SMC มี 2 ตัว เสียทั้งสองตัว เรื่อง wireless

แต่เคลมง่าย ที่ Dcom ไปถึงเปลี่ยนให้เลย แต่เปลี่ยนมาก็เสียอีก ก็ไม่ไหวเหมือนกัน ถึงจะเคลมดีก็เถอะ มันเสีย

เวลา ถ้าผมแนะนำน่าจะเป้น Level One ไม่ร้อน ทนดี สัญญาน ใช้ได้ ไม่ค่อยมีปัญหา

Comment

linksys , Zyxel อันไหนดีกว่ากันอะคับ ใช้ 4 พอตอะ

Comment

เหอะๆ ใช้ zyxel อยู่ *_*

Comment

ซื้อ linksys wrt54gl มาต่อเพิ่ม ให้ เจ้า dlink ทำ บริท รับลองความเทพ ครับ

Comment

zyxel อย่าใช้เลยครับ พังไปสองตัวแล้ว

Comment

ผมใช้ d-link มาเป็นปีแล้วอ่ะ ไม่มีปัญหาเลย สงสัยโชคดีมั้ง อิอิ

ยังไงแนะนำ level one ให้ละกัน เจ๋งดีนะ

Comment

Level one ลูกเล่นเกินราคาคับ ใช้มา2ปีกว่าไม่งอแงเลย

Comment

แยก Modem กับ Router ออกจากกันครับ ส่วน Router ใช้อะไรก็ได้ที่ Compatible กับ Tomato แล้วจะติดใจ QoS ม้นครัย

Comment

สำหรับผม D-Link เจ๋งสุดล่ะ SMC แฮงค์บ่อย

Comment

ใช้ SMC701BRA มาประมาณ 2 ปีได้กว่าไม่เคยงอแงเลยตอนนี้ซื้อ Linksys WRT54GL มาเป็น AP ต่อ SMC เป็น Bridge ยังไม่งอแงเจอ Firmware Tomato เข้าไปอีกตอนนี้เทพสุดๆ เรื่องความเร็วนี่หายห่วงทั้ง Wire กับ Wireless สบายมักๆ

Comment

Originally posted by Peter-C View Post
                              ใช้ SMC701BRA มาประมาณ 2 ปีได้กว่าไม่เคยงอแงเลยตอนนี้ซื้อ Linksys WRT54GL มาเป็น AP ต่อ SMC เป็น Bridge ยังไม่งอแงเจอ Firmware Tomato เข้าไปอีกตอนนี้เทพสุดๆ เรื่องความเร็วนี่หายห่วงทั้ง Wire กับ Wireless สบายมักๆ
                              ใช้เหมือนกันเลยครับ ใช้มาจะ2ปีแล้วไม่ปัญหาอะไรเร็วหายห่วง แต่ตอนนี่ผมมีปัญหากับการต่อไวเลสเข้ากับเครื่องเกมส์PS3และX360

Comment

Working...
                              X