Announcement

Collapse
No announcement yet.

HD2600 มีปัญหา

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• HD2600 มีปัญหา

ช่วยด้วยครับผมมีปัญหากับเกม Ragnarok ครับ เวลาเล่นแล้วภาพมันแตกเป็นสีดำๆ เป็นอยู่เกมนี้เกมเดียวเลย เกมอื่นไม่มีปัญหาอะไรเลยครับ

spec เครื่อง

Intel E6750
    Geil Ultra DDR II 800 1*2 GB
    ASUS P5K
    ASUS EAH2600 Pro 256 MB

ไม่ได้ oc เลยนะครับ ความเร็วเดิมๆ มาตรฐานโรงงาน

ลองใช้ driver ที่มากับตัวการ์ดก็แล้ว download จากเวปล่าสุด Catalyst7.10 ก็ยังเป็นครับ
    format เครื่อง ลงโปรแกรมใหม่หมดก็ยังไม่หาย
    3dmark 05 06 ก็เทสไม่ได้ เข้าแล้วแฮงเลย

อ้อใช้ Win XP SP2 นะครับ

พอจะมีวิธีแก้ไขยังไงบ้างครับ ขอบคุณครับ
    Attached Files

ลอง ลง Vista ดูครับ แล้วใช้ Driver Vista

เผื่อ อาการจะหาย

ไม่คอนเฟิร์มครับ

Comment

เกมส์อื่นไม่เป็น เป็นที่เกมส์เดียวงั้นก็เป็นที่ตัวเกมส์นั้นละครับ

Comment

เกมส์อื่นไม่เป็น เป็นที่เกมส์เดียวงั้นก็เป็นที่ตัวเกมส์นั้นละครับ

Comment

วิสต้าช่วยท่านได้

Comment

ขอบคุณครับ เดี๋ยวจะลงใหม่เลย อิอิ
            อ้อ อีกอย่างควรลงวิสต้า 32 หรือ 64 bit ครับ
            Last edited by SHMan; 23 Oct 2007, 02:38:38. Reason: ถาม 32 หรือ 64 bit

Comment

ไม่ทราบว่าเปิดวินโดว์อัพเดทอัพโนมัติเปล่า ไม่ก็ไปอัพเดทที่เวปไซด์ไมโครซอพ์เลยครับ ผมลองแก้วิธีนี้ให้เพื่อน แล้วหาย

Comment

32 หาโปรแกรมอื่นได้ง่ายกว่าครับ

Comment

ไดร์เดอร์ VGA ไม่ก็ตัวเกมส์มีปัญหาครับ

Comment

Originally posted by SHMan View Post
                    ขอบคุณครับ เดี๋ยวจะลงใหม่เลย อิอิ
                    อ้อ อีกอย่างควรลงวิสต้า 32 หรือ 64 bit ครับ

64 Bit เร้วกว่า 32 Bit

http://forums.overclockzone.com/foru...d.php?t=109980

Comment

HD2600 ยังมีปัญหา

ผมเจอปัญหาไม่เข้ากับบอร์ด P5K เศร้าเลย ขายขาดทุนไป 800 - -

Comment

Working...
                      X