Announcement

Collapse
No announcement yet.

เมนบอร์ด ECS มันดีป่ะครับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• เมนบอร์ด ECS มันดีป่ะครับ

เมนบอร์ด ECS มันดีป่ะครับ ตอนนี้ผมใช้อยู่ตัวนึงรุ่น RC410-M2 Rev.2.1 ตอนนี้ชิปเซ็ตมันเริ่มเอ๋อๆ แล้ว ค้างบ่อยมาก ต้องหาพัดลมมาเป่าที่ตัวชิปถึงจะไม่ค้าง ใครพอจะมีวิธีแก้ไขได้บ้างครับ
    เพราะตอนนี้ไม่มีงบออกใหม่ต้องพยายามประคองอาการไม่ให้หนักไปกว่านี้ จนกว่าจะได้บอร์ดใหม่มาทดแทน T-T

ลองถอดซิ้งออกมาทาซิลิโคนไหม่ก้น่าจะหายครับ

โดยส่วนตัวเมนบอร์ดถ้าเป็นรุ่นประหยัดทุกยี่ห้อพอๆกันหมดครับ ไช้วัสดุพอๆกัน แม้แต่ ASUS เอง

Comment

Originally posted by SunzabiLL View Post
      ลองถอดซิ้งออกมาทาซิลิโคนไหม่ก้น่าจะหายครับ

โดยส่วนตัวเมนบอร์ดถ้าเป็นรุ่นประหยัดทุกยี่ห้อพอๆกันหมดครับ ไช้วัสดุพอๆกัน แม้แต่ ASUS เอง
      ผมลองแกะดูหมดแล้ว ใส่ซิลิโคนเรียบร้อยทุกอย่างก็ไม่หาย

Comment

เช็คความร้อนดีหรือยังครับ ว่ามันที่บอร์ดแน่ๆ เช่นพวก cpu , vga

Comment

ผมเปลี่ยนทั้งแรมทั้งการ์ดจอก็เหมือนเดิมครับ CPU 50-51C VGA 55-65C

Comment

ประกันหมดยังงับ
            ถ้ายังก็น่าจะเอาไปเครมได้นะงับ

Comment

ถ้าท่านบอกว่าลองถอดอันอื่นหมดแล้ว

งั้นลองเอาไปเคลม

Comment

เคลมโลดดดดดดดด

Comment

ตามพวกพี่ ๆ

Comment

Working...
                  X