Announcement

Collapse
No announcement yet.

SLIกับCROSSFIRE

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• SLIกับCROSSFIRE

บอรด์ที่เป็นSLIอ่าครับถ้าเราใส่การด์จอพวกATI-CROSSFIREอ่าครับมันจะมีปัญหามั้ยครับใครที่มีบอรด์ที่เป็นSLIบ้างแล้วใส่การด์จอของATI-CROSSFIREบ้างอ่าครับช่วยบอกทีว่ามีปัญหามั้ยครับ
    ปล.ATiรุ่นอะไรก็ได้ครับขอให้มีCROSSFIREพ่วงด้วยครับ

ใส่ด้วยกันไม่ได้นะ บอร์ด Sliใช้ได้แต่sli ใส่การ์ดatiได้ แต่ใส่2ตัวไม่ได้

Comment

ตอนนี้ผมใส่asus x1950pro-cfครับแต่ใส่ตัวเดียวนะบอรด์ผมเป็นm2n-e sliครับ

Comment

CROSSFIRE = ATi

SLi = Nvidia

ของไครของมัน ครับไส่สลับกันไม่ได้ครับ

Comment

ตามนั้นครับ

Comment

Originally posted by nonthanan View Post
            ตอนนี้ผมใส่asus x1950pro-cfครับแต่ใส่ตัวเดียวนะบอรด์ผมเป็นm2n-e sliครับ
            ที่ท่านบอกว่า CF นี่ ของAsus ใช่มั้ย ถ้าใช่ก็ไม่เป็นอาไรครับ อีกอย่างcrossfireที่ว่าก็เป็นแค่ชื่อของรุ่นการ์ดจอครับไม่ใช่การทำcrossfire(Duel VGA) ใส่ตัวเดียวได้ไม่มีปัญหา แต่มันใส่ 2ตัวทำcrossfire ไมได้แค่นั้นแหละครับ แต่ใส่2ตัว ไม่crossfire ก็ใช้ได้ทั้ง2ตัว

Comment

แล้วถ้าใส่ต่อไปอ่าครับแล้วมันจะรวนหรือมีปัญหาหรือไม่ครับแต่ตอนนี้มันก็เล่นเกมกระตุก/ค้างบ้างครับ

Comment

ใช่ครับของasus

Comment

ถ้าของatiขอให้มีcrossfireก็ HD2600XT DDR4 สิคับ อิอิ

Comment

มาเก็บรวบรวมความรู้อันน้อยนิดให้ค่อยๆเพิ่มขึ้นครับ

Comment

Working...
                    X