Announcement

Collapse
No announcement yet.

ขอนอกเรื่องหน่อยนะครับ คือ CPU-Z เห็นความเร้ว CPU ผมแค้ 1200.0 Mhz

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• ขอนอกเรื่องหน่อยนะครับ คือ CPU-Z เห็นความเร้ว CPU ผมแค้ 1200.0 Mhz

คือผมเพิ่งเปลี่ยนเมมบอร์ดใหม่ แล้วพอเสร้จทุกอย่าง ผมลองตรวจcpu ใน cpu-z ดู แล้วก็ตะลึงกับสิ่งที่ได้เห็นครับ คือ ผมเห็นความเร็ว core speed แค่ 1200.0 Mhz จากเดิม 2200.0 Mhz ตัวคูณก็ลงจากเดิมตัวคูณ11.0 เหลือ 6.0 มันเป็นไปได้ไงยังไงครับ ผมใช้ CPU Core 2 Duo E4500 220 Ghz นะครับ มีวิธีแก้ไหมครับ ผมใช้เมมบอร์ด Asus P5VD2-VN มันเป็นเพราะอาไร มีวิธีแก้ไหม ช่วยด้วยคร๊าฟฟฟฟฟ

โหมดประหยัดพลังงานอ่ะ ถ้าไม่ได้ใช้ซีพียูหนักๆ มันก็จะลดตัวคูณ ลดแรงดันไฟ ลดการบริโภคไฟ ลดความร้อน
    พอเรารันโปรแกรมมันก็วิ่งที่ความเร็วเต็ม ไม่เชื่อลองดูตอนเปิด ปิด รันโปรแกรมสิ

Comment

ตาม คห.บน ครับ

Comment

ตาม ข้อความแรกครับ

Comment

ตามๆกันทั้งหมดครับ (เนียน)

Comment

นั่นแหละ

Comment

ตามอีกครับ
              GLORIOUS PC MASTER RACE
              May your frame rate be mighty and your draw distance far.

Comment

จะไปไหนกันง่ะ ไปด้วยคนจิ เห็นตามๆกันหมดเลย

Comment

ไปด้วยๆ ไม่อยากตกรถ 55

Comment

ตามข้างบนทุกความเห็นครับ อิๆ

Comment

Working...
                    X