Announcement

Collapse
No announcement yet.

ใช้Vista เถื่อนจามีปันหาป่าวคับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• ใช้Vista เถื่อนจามีปันหาป่าวคับ

ใช้Vista เถื่อนจามีปันหาป่าวคับ แล้วของแท้แบบถูกสุดห่วยสุดแต่รองรับ DX10นี่มันเท่าไรอะ

ใช้ได้ครับ แต่ต้อง Disable Auto Update และไม่ต้อง Update มันนะครับ เลือกแผ่นที่เขียนว่า Integrate September มันจะ Update มาให้เรียบร้อยเลย ใช้ซัก 3 - 4 เดือน ตัว Service Pack 1 ก็ออกพอดี

sigpic

Comment

mod bios สิครับ แล้วจะกลายเปนของแท้ไปเลย
      ออโต้อัพเดทเครื่องผมเปิดได้น่ะครับหลายเดือนแล้วไม่มีปัญหาครับ

Comment

mod bios ยังไงคับพี่

Comment

ตอบ vista เถื่อน

ขอตอบว่าใช้ได้ครับ update ได้ด้วย ผมพึ่งทำเมื่อวานนี่เอง คุณต้องไปหา โปรแกรมพวก พาราด๊อก
          เอ็ททีไวเตอร์ มาลง แล้วจะupdate ผ่านครับ ผมจะชื่อโปรแกรมไม่ได้

Comment

ได้ครับแต่ bill gate จะเอาฆ้อนทุบหัว

-*- ล้อเล่นนะครับ

Comment

Originally posted by X1950Pro View Post
              ได้ครับแต่ bill gate จะเอาฆ้อนทุบหัว

-*- ล้อเล่นนะครับ

คุณล้อเล่น แต่ ป๋าบิล แก คงจา ทำจริงๆแหละครับ

Comment

ใช้Vista เถื่อนจามีปันหาป่าวคับ

ผมเป็นหน้าม้าครับ

ยังงัยๆ ก็ขอแนะนำให้ใช้ของแท้รุ่นเล็กครับ เอาถูกสุดก็ Vista Starter พันกว่าบาท

หรือไม่ก็ Vista Basic (ราคาไม่แน่ใจ อาจจะสามพันมั้ง) หน้าตาก็ประมาณ XP แถม Update ได้สบายใจ จะโหลดอะไรก็ไม่มีปัญหา เคยถามตัวเองเหมือนกันว่าคุ้มมั้ยถ้าเทียบกับแผ่น 150 บาท คิดไปคิดมาก็รู้สึกว่า ที่พวก hardware หรือ accessory บางอย่างซื้อมาแพงกว่านี้แล้วใช้ไม่คุ้มเยอะแยะ แต่ซื้อ Vista แล้วได้ใช้ทุกวันแบบสบายใจไปสักสามสี่ปีนะ

(เป็นความเห็นส่วนตัวครับ )

Comment

อีกอย่างคับ แผ่นแท้ซื้อที่ไหนอะคับ เกิดมายังไม่เคยเหนที่ไหนขายเลยแผ่น window แท้เนี่ย หาย๊ากยาก

Comment

ผมว่า พอมีนะตามตู้ เป็นแบบ OEM Vista ไม่แน่ใจว่าร้านไดโนเสาร์อาจจะมี (เที่ยวขออนุญาตออกตัว ว่าไม่ใช่หน้าม้านะ)

Comment

เก็บข้อมูล...ขอบคุณคับ

Comment

ตาบิลเกต เคยบอกว่า อยากให้ใช้ windows ถึงแม้จะเป็นของปลอมก็ตาม

Comment

ผมก็ใช้ 32 บิทครับ ลง 64 แล้วหาตัว validation ไม่เจอเลยเอาออก
                          จริงๆ แล้ว 64 จะดีกว่า 32 ถ้าอุปกรณ์คุณใหม่พอครับ
                          ผมลง 32 แล้ว update ตลอด ตอนหลังมาเปลี่ยนให้ถามก่อน
                          Attached Files

Comment

ไม่มีปัญหาคับ ของผมก็อัพเดทได้ แต่เป็นแบบ32บิทนะ โหลดมาจากในบิท ไม่ต้องทำอะไรซักอย่าง มันจะ activate ให้เองหลังใช้2-3วัน

Comment

Working...
                            X