Announcement

Collapse
No announcement yet.

มีวิธีพ่วง PSU 2-3 ตัวมั้ยครับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• มีวิธีพ่วง PSU 2-3 ตัวมั้ยครับ

ผมsearchหาแล้วไม่เจอเลยครับ
    แต่คุ้นๆเหมือนกับว่าเคยเจอแว๊ปๆ

ท่านไหนพอจะมีลิงค์หรือวิธีการพ่วงให้ดูหน่อยมั้ยครับ
    อยากเอามาลองทำดู พอดีมี psu enlight 300w อยู่สามตัว
    ถ้าพ่วงได้ก็คงดีเลย จะได้ไม่ต้องซื้อตัวใหญ่ตัวใหม่ให้เปลืองเงิน

ขอบคุณล่วงหน้าเลยครับ อิอิ

Comment

http://www.overclockzone.com/pod/Tri...Umod/index.htm

Comment

อ่านแล้วครับดูท่าแล้วทำยากจังแหะ

Comment

มีวิธีทำแบบละเอียดกว่านี้อีกมั้ยครับ

= =

Comment

เหมือน พันทิพย์ จะมีขาย สายพ่วงมั่งงับ มะแน่จายเหน แวบๆ มะได้สนจายมัน ^^a'

Comment

ขอดันหน่อยนะครับ^^

Comment

ขออนุญาติดันนิดครับ

Comment

เท่าที่ผมดูตามลิงค์ข้างบนไม่น่าจะช่วยอะไรได้มาก เขาใช้ psu เพิ่ม 2 ตัวมาช่วย hardisk,dvd, พัดลมเป่าเคส ซื่งจุดใหญ่ในเมนบออร์เข้าไปช่วยไม่ได้

Comment

ก็ลองแยกกันสิครับ

PSU ตัวแรก ต่อ Maniboard อย่างเดียวเลย (เอาตัวที่ไฟแรงที่สุด)
                    PSU ตัวที่สอง ต่อ Harddisk + CD Rom
                    PSU ตัวที่สาม ต่อกับ พัดลมหลายๆ ตัว

Comment

น่าทำจัง

ขอบคุงคับ

Comment

Originally posted by Drunk View Post
                        ก็ลองแยกกันสิครับ

PSU ตัวแรก ต่อ Maniboard อย่างเดียวเลย (เอาตัวที่ไฟแรงที่สุด)
                        PSU ตัวที่สอง ต่อ Harddisk + CD Rom
                        PSU ตัวที่สาม ต่อกับ พัดลมหลายๆ ตัว
                        ตามนี้เลย เพราะผมก้อใช้ 2 ตัวอยู่

Comment

Working...
                        X